43 ตอบกลับ

VIP Member

ให้น้องเข้าเต้าบ่อยๆนะคะ เดี๋ยวน้ำนมก็มาเยอะคะ

บ้านนี้เริ่มมาตอนวันที่3ค่ะกินน้ำอุ่นเยอะๆค่ะ

VIP Member

ทานน้ำอุ่นเยอะๆ ขิง หัวปลี ยาสระน้ำนม อินทผาลัม

VIP Member

เข้าเต้าบ่อยๆจ้า น้ำนมมาตั้งแต่คลอดได้ 1 วันจ้า

เห็นเค้าว่ากระตุ้นให้น้องดูดบ่อยๆจะมีมาเอง

VIP Member

มาตั้งแต่วันแรกเลยค่ะ ให้ลูกเข้าเต้าบ่อยๆ

ผ่าคลอดนี่ยุ่งยากไหมค่ะมันจะเจบมากไหมค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

กินน้ำขิง+ กินน้ำอุ่นเย๊อะๆมาชัวร์ค่ะ

เอาผ้าชุบน้ำอุ่นแล้วนวดๆนมคะมาไว

กินไออุ่นช่วยได้นะคะ แนะนำเลยค่ะ

ขอบคุณคะ 🙃