13 ตอบกลับ

แล้วแต่คนค่ะหนังหน้าท้องบางคนอาจจะบาง บางคนอาจจะหนาน้องอาจจะดิ้นแล้วแต่คุณแม่ยังไม่รู้สึกรึป่าวค่ะรึไม่ก็น้องอาจจะดิ้นแต่คุณแม่อาจจะไม่รู้ว่าใช่น้องตอดหรือดิ้นรึป่าวค่ะ ของเราบ้านนี้รู้ตอดตอนประมาน15วีคค่ะ เห็นดิ้นผ่านหน้าท้องตอน18-19วีคค่ะแต่เห็นไม่ค่อยบ่อยครั้งเพราะน้องยังดิ้นเบาอยู่

กังวลเหมือนกัน กลัวจะคิดไปเองว่าน้องตอดรึป่าว แม่ไม่ได้เป็นคนอ้วนเด้อหน้าท้องไม่หนา น้องไม่ค่อยดิ้นไม่ค่อยตอดเลยกลัวน้องจะหยุดพัฒนา แต่ผึ้งซาวด์เมื่อวานน้องยังโอเคอยู่แม่ค่อยโล่งใจหน่อย🥰🥹🤍 (แม่ค่อนข้างคิดมาก+ซึมเศร้าติดลบเลย)

คุณแม่อาจจะท้องหนาก็ได้ค่ะเลยไม่รู้สึกตอดของน้องค่ะ เพราะตอดของน้องไม่คอยแรงจะรู้สึกกระตุกหน้าท้องเล็กน้อยค่ะ บ้านนี้ตอดตั้ง18สัปดาห์แล้วค่ะ☺

ลองเปิดเพลงกระตุ้นให้น้องฟังช่วงกลางคืนทุกวันดูค่ะถ้าน้องดิ้นแรงบ้างทีแม่อาจรู้สึก

ท้องแรกค่ะ ตอนนี้ 19w6d น้องตอดๆตลอด แต่แม่แพ้ท้องยังไม่หาย ท้องไม่เห็นเลย

ขนาดเราหนังท้องไม่หนาเพิ่งรู้สึกชัดๆตอน 19 วีคเลยค่ะ #ท้องแรก

แม่หน้าท้องหนาหรือเปล่าคะ ของเรารู้สึกลูกตอดลูกดิ้นตอน17Wค่ะ

แม่อาจจะหนังท้องหนาค่ะ ลองทานน้ำเย็นหรือน้ำหวานดูนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ตอน20wเราก็กังวลจร้า เงียบกริบ น้องมาดิ้นมาตอด ตอน21wจร้า

VIP Member

บ้านนี้ตอนนี้22 week รู้สึกตอดดุ๊บดิ๊บๆตอน 18 week คะ