116 ตอบกลับ

นั่งได้ค่ะ แต่ต้องระวังหน่อยนะคะ เลี่ยงได้ก็เลี่ยงค่ะแม่

ช่วงไตรมาสแรกหลุดง่ายมากๆค่ะ ถ้าเลี่ยงได้ก็เลี่ยงนะคะแม่

นั่งตั้งแต่ท้องอ่อนๆทุกวันไปทำงานตอนนี้8เดือนแล้วจร้า

ท้องอ่อนยุ่ ไม่รุ้ว่ามดลูกเราเเข็งแรงไหม ควรระวังค่ะ

ไม่เปนไรค่ะ บ้านนี้นั่งจนจะ10เดือนละยังไม่เปนไรเลยค่ะ

บ้านนี้แว้นบิ๊กไบค์เลยจ้าาา น้องใกล้จะคลอดแล้ว😂😂

นั่งได้ค่ะแต่ควรระมัดระวัง​อันตราย​จาก​ท้องถนน​

ถ้าไกลๆไม่นั่งดีกว่าค่ะ มันเสี่ยง นั่งแค่ไกล้ๆพอ

นั่งได้​ แต่ระวังหลุมค่ะ​ ลดการกระแทกรุนแรงนะคะ

เลี่ยงได้ก็ควรเลี่ยงค่ะ ท้องอ่อนๆมีสิทหลุดง่าย