116 ตอบกลับ

ตั้งแต่รู้ว่าท้อง ก็ไม่นั่งมอร์ไซค์เลยค่ะ ถ้าเลี่ยงได้ก็เลี่ยง แต่ถ้าเลี่ยงไม่ได้ก็บอกให้คนขับ ขับช้าๆ ระวังอย่างให้กระแทกแรงๆค่ะ

VIP Member

บ้านนี้นั่งจนคลอดเลยคะ ตอนท้อง2เดือนยังไปโดดเรือดำน้ำอยู่เลยคะ คลื่นกระทบเรือกะแรงไม่รุ้ว่าตัวเองท้องด้วย แล้วแต่แม่บางคนนะคะ

ถ้าจำเป็นต้องนั่งให้นั่งข้างคร้าอย่านั่งกวมรถจะช่วยได้มากๆๆคะ เพราะร่างกายแต่ละคนไม่เหมือนกัน นั่งหันข้างดีสุดคะไม่หนวงด้วย

บ้านนี้ก้อนั่งตั้งแต่3ด.จนปัจจุบันได้ 6ด.แล้วค่ะ เพราะต้องนั่งรถไปทำงานค่ะ เพราะจำเป็นค่ะ แต่ที่ทำงานกับบ้านไม่ไกลกันมากจ้า

VIP Member

ได้ค่ะ บ้านนี้คนรู้จักนั่งมอไซค์จนจะคลอด แต่ระวังหน่อยนะคะ ความปลอดภัยมันน้อยกว่ามากๆ และระวังพวกแรงกระเเทก หลุมต่างๆด้วย

เลี่ยงได้ ควรเลี่ยงดีกว่าค่ะ นั่งรถ แท้งคุกคามมาแล้วหลายคน บางคนโชคดี แต่บางคนก็ไม่ดีค่ะ 3 เดือนแรก ช่วงนี้ระวังมากๆ นะค่ะ

VIP Member

อยู่ช่วงไตรมาสแรกก็อันตรายอยู่ค่ะ แต่ก็ต้องดูระยะทางด้วยค่ะว่าไกลมากหรือน้อย และนั่งรถอะไรไปเท่านั่นแหละค่ะ

เมื่อวานนั่งวินมอเตอร์ไซต์ จากที่ทำงานกลับบ้าน ระยะทาง ไม่ถึง 1 กม. ปวดหลังเลยค่ะ เหมือนเราเกร็งท้องด้วย (ไตรมาส 2)

เราขับจนวันสุดท้ายก่อนคลอดเลยจ้า มันจำเป็นนิเนอะทำไงได้ แต่ทุกๆอย่างต้องอยู่ความระมัดระวังและไม่ประมาทนะคะ

เรานั่งจน4เดือนค่ะ​ ​ เราไม่มีภาวะแท้งคุกคาม​ พอหลังจากนั้นก็เลิกนั่งค่ะ​ ยืดขาขึ้นคร่อมไม่ไหว​เส้นมันตึง​ 5555