5 ตอบกลับ

ไม่มีเลยค่าเพราะทำมาทุกหนทาง ตั้งแต่​สวดมนต์​ อาบน้ำอุ่น นมอุ่นๆ อ่านหนังสือ​ธรรมะ​นั่งสมาธิ​เอาหมด สรุปมันไม่ช่วยเท่าไหร่​เลย มีคืนนอนหลับได้หน่อยก็แค่3-4ชม. แต่ส่วนมากกกคือไม่หลับบางคืนยันเช้านอนไม่หลับ​เลย ทรมานมาก เช้าต้องไปทำงานอีก บางคืนก็พยายามนอนกว่าจะหลับก็ปาไปตี4 บางคืนหลับสี่ทุ่มตื่น​เที่ยงคืน​ละยาวยันเช้าเลย เริ่มมีอาการช่วง4เดือนปลายๆมา5เดือนจนตอนนี้6เดือน​แล้วก็เป็นมาตลอด แถมอาการหนักคือนอนคนเดียว​ละกลัวชอบสะดุ้งตื่น ทำไร​ไม่ได้​เลยค่านอกจากทนและอยู่​กับมันให้ได้​ บอกตัวเอง​เสมอว่าเพื่อลูกๆทำได้ๆมาจับมือให้กำ​ลัง​ใจ​กันละกันนะคะคุณ​แม่ 🥰🥰

เเทบจะไม่มีวิธีไหนเลยคะ 5555 ตั้งเเต่รู้ว่าท้องจนตอนนี้ 8 เดือนเเล้ว นอนหลับยากมากกกกก ยิ่งกลางคืนลุกฉี่บ่อยด้วย หลับยากเข้าไปอีก เราลองกินนมก่อนนอน ลองเปิดเพลงกล่อมในยูทูปฟัง ก็ช่วยได้เเค่บางวันเองคะ ง่ายสุดคือทำใจมั้งค่ะ 😂😂

55ใช่ค่ะทำทุกวิธีละ ไม่เป็นผล ง่ายสุดทำใจจริงๆ

ตอนไตรมาสแรก ไตรมาสสอง นอนไม่หลับเหมือนกันค่ะ คุณหมอแนะนำให้พักสายตา เราอาจจะเอนหลัง นอนพัก ไม่หลับไม่เป็นไรค่ะ แต่ให้เราพักนะคะ สู้ๆค่ะ ✌️

🥰

เหมือนกัน​ช่วงที่แพ้ท้องนะนอนไม่หลับ​ถ้าหลับก้แปบๆตื่นดูหนังเล่นโทรสับเด่วก้หลับๆบ่อยตื่นบ่อยจ้า

VIP Member

บ้านนี้หลับสี่ทุ่มถึงตี2 สะดุ้งตื่นแล้วไม่ค่อยหลับเลย ถ้าหลับอีกทีก็6โมงเช้าค่ะ

เหมือนกันเลยค่า สะดุ้ง​ตื่น หลับอีกยากมาก เป็นมาเป็นเดือนละ ทรมาน🤣🤣