มีเลือดออกทางช่องคลอด

อยากถามคุณแม่หลายๆคนว่า ระหว่างท้องมีเลือดออกจากช่องคลอดบ้างไหมคะ พอดีว่า วันนี้หมอให้ยาบำรุงเลือดตัวใหม่มาเป็นสีออกน้ำตาล จากเดิมเป็นกระปุกเล็กๆเม็ดสีแดงทั่วไป ทานยาตัวใหม่กับตัวเดิม หลังอาหารเช้าค่ะ ช่วงบ่าย3 ดื่นนม ชาไทยไปค่ะ ช่วง3ทุ่มเมื่อกี้ กำลังจะไปอาบ มีเลือดติดกางเกงใน แต่เป็นเลือดแห้งแล้ว ประมาณเลือด เหมือนประจำเดือนจะหมดของเดือน ไม่เยอะ น่าจะไหลช่วง1ทุ่ม ตอนนั้นจาม รู้สึกเหมือนมีน้ำไหล คิดว่าเป็นน้ำตกขาวเลยไม่ได้ไปดูค่ะ แม่ๆพอจะรู้ไหมคะว่า มันปกติไหม หรือ ต้องไปพบแพทย์คะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ท้องกี่สัปดาห์คะ