25 ตอบกลับ

เราเจาะพร้อมกันค่ะ เพราะคุณพ่อไปด้วยตลอด แต่ถ้าแม่ไปคนเดียว ตรวจแล้วไม่มีปัญหาก็ไม่จำเป็นต้องตรวจคุณพ่อค่ะ ตรวจสองคนเราโดนไปหกพัน ซีดเลย 555555

ไม่จำเป็นค่ะ หมอจะดูผลเลือด และซักประวัติเราก่อนว่ามีปัญหาอะไรไหม ถ้าไม่มีปัญหาด้านพันธุกรรมก็ไม่ตรวจพ่อค่ะ

ไม่ค่ะ ตรวจแค่แม่ ถ้าแม่ไม่เป็นธารัสซีเมียก็ไม่ต้องตรวจพ่อ แต่ถ้าเป็นพาหะหรือเป็นเต็มๆก็จะให้พ่อตรวจค่ะ

บ้านนี้ตรวจพร้อมกัน ตอนไปฝากท้องพยาบาลถามว่าสามีมาด้วยมั้ย เราบอกมาเค้าก็บอกไปตามสามีมาตรวจเลือดด้วย

ตอนเราไปฝากครรภ์ คุณหมอจะตรวจเลือดแม่คนเดียวก่อนค่ะ ถ้าผลเลือดมีปัญหา ถึงจะตรวจเลือดพ่อเพิ่ม

เจาะค่ะ ทั้งพ่อและแม่ คุณแม่นี้จะเจาะ 2ครั้ง ตอนฝากและไกลคลอด คุณพ่อนี้น่าจะเจาะ ตอนฝากค่ะ

ถ้าสะดวกก็ไปพร้อมกันเถอะ แต่ถ้าไม่สะดวกกะขอคุณหมอ ขอให้สามีมาเจาะทีหลังได้

บ้านนี้เจาะแม่ก่อนค่ะ พอหมอตรวจบอกเลือดแม่ดีมากๆๆเลยไม่ต้องเจาะพ่อค่ะ

บ้านนี้ฝากคลินิก เจาะของแม่ก่อนค่ะ ผลเลือดแม่ผ่าน พ่อไม่ได้เจาะ

ไปด้วยกันเจาะพร้อมกันค่ะ แต่ถ้าไม่สะดวก สามีตามไปที่หลังได้ค่ะ