27 ตอบกลับ

VIP Member

หลังคลอดเรากิน แกงเลียง แกงเห็ดไม่ใส่ปลาร้า แกงจืดผักกาด ผัดคะน้า ต้มปลา นึ่งปลา ปลาเผา

ขอถามแม่หน่อยค่ะแม่คลอดเองแม่เดินบ้อยแม่ออกกำลังกายบ่อยไหมค่ะหรือยังทำงานอยู่

กินได้ทุกอย่างคะ.ถ้าให้นมลูกก้งดของมักดอง.คาเฟอีน แอลกอฮอล์คะ

กินอาหารได้ปกตินะคะคุณแม่ยกเว้นพวกของหมักของดอง และของเผ็ดๆ

กินได้ทุกอย่างนะคะ ยกเว้นอาหารรสจัด ของหมักดอง แอลกอฮอล์ค่ะ

หลังคลอดต้องระมัดระวังในการกินคะกินหมูผัดผักคะ

ไม่เคยได้ยินน่ะว่าต้องกินเเต่ข้าวกับปลาย่าง

VIP Member

เรากินปกติค่ะ ยกเว้นของหมักดอง ปลาร้า

เราทานปกติค่ะ งดของหมักดอง กาแฟ ค่ะ

กินได้กี่วันเเล้วคะเเม่