38 ตอบกลับ

กินเยอะๆคือกินของมีประโยชน์ครบ5 หมู่ค่ะ ทำความเข้าใจใหม่เนอะ 👌🏼

28 w หนัก 1700 กรัม หนักเท่า 32 w เลยนะคะ หมอยังให้เพิ่มอีกหรอคะคุณแม่

ค่ะ..หมออาจจะคิดว่าขนาดยอดมดลุกกับน้ำหนักไม่สมดุลกันค่ะ

ขนมปังต้องเป็ขนมปังโฮวีตนะคะแม่ ในภาพส่วนมากลงแม่หมดเลย

ขอบคุณค่ะแม่

แป้งทั้งนั้นเลยแม่ลงแม่เต็มๆ ลงลูกต้องเนื้อ นม ไข่ คะ😁

น้ำหนักลงลูกงัยคะ แม่ไม่ขึ้นอ่ะดีแล้วคะ

ผลไม้กับเนื้อสัตว์ค่ะคุณแม่ แบบนี้แป้งเยอะไป

ขนมปังต้องโฮมวีตเท่านั้นค่ะจะได้ไม่อ้วน

เน้นผัก ผลไม้ นม ไข่ต้ม ดีกว่าค่ะ

กินแป้งน้อยๆนะคะแม่เน้นโปรตีนจ้า

เพิ่มเป็นผลไม้ด้วยน่ะคะคุณแม่ ✌️

แป้งเยอะระวังเรื่องน้ำตาลค่ะแม่