96 ตอบกลับ

ตรวจเลือดน่าจะชัวร์กว่านะคะ แต่ทำหมันแล้วก้อท้องได้ค่ะ

ขึ้นขีดเดียวนะค่ะ แต่ถ้าไม่มั่นใจไปตรวจโรงบาลเลยจ้า

ให้นมบุตรหรือป่าวค่ะ..ประจำเดือนจะมาไม่ปกติเด้อ

การทำหมันไม่สามารถคุมกำเนิดได้100% เว้นการตัดรังไข่

เคยมีลูกแล้วดูที่ตรวจไม่เป็นรึ

ท้องค่ะบ้านนี้ทำหมันมา6ปีเเล้วยังท้องเลยค่ะ

ลองยื่นเรื่องกับทางโรงพยาบาลค่ะแม่เพื่อเขาให้ค่าเยียวยาเราอันนี้ก็ไม่ทราบรายละเอียดนะคะแต่เขาให้ค่าเสียหายคนใข้ค่ะ

บ้านนี้ทำหมันแร้วยังท้องเรยจ้า...5สัปดาห์แร้ว

พี่คะถ้ามันขึ้นจางๆแทบจะมองไม่เห็นเลยค่ะ

ไม่ใช่ขีดที่สองนะคะ ลองตรวจซ้ำแบบอื่นค่ะ

VIP Member

ไม่ท้องค่ะ ถ้ากังวลลองไปตรวจเลือดดูนะคะ