21 ตอบกลับ

VIP Member

สาเหตุที่ให้ซื้อช่วงใกล้คลอด เพราะว่าเป็นกุศโลบายอย่างหนึ่งค่ะ เพื่อที่ว่าให้ลูกในท้องแข็งแรงดีอยู่ในระยะปลอดภัยก่อนคะ แล้วจึงซื้อ เพราะบางคนเตรียมของไว้ทั้งที่ท้องยังอ่อนๆ แล้วเกิดหลุด ของที่ซื้อเตรียมไว้ก็ไม่ได้ใช้เอง ต้องเอาไปบริจาค

บ้านนี้ก้อซื้อค่ะ ซักเสร็จเตรียมใส่ตะกร้าไว้เลย ดีที่เตรียมเพราะคลอดตอน36 วี ท+4 จะผ่าคลอดซะหน่อยลูกชายอยากออกมาก่อนต้องเป็นไปตามธรรมชาติจ้า

ไม่เป็นไรนะคะแม่ ทะยอยเตรียมไว้ดีแล้วค่ะ จะได้ไม่ฉุกละหุก อีกอย่างเราได้เลือกได้เตรียมของให้น้องเอง มีความสุขสุดๆเลยจ้า

บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่ประมาณ4เดือนค่ะ ไม่มีใครว่าเพราะเราใช้เงินเราซื้อเอง🤣 ส่วนมากสั่งในช้อปปี้เอา มันสะดวกและถูกกว่า

ไม่เป็นไรค้ะ บางคนเขาเตรียมตั้งแต่รู้เพศ 4-5เดือนค่ะเพราะใกล้คลอดทำอะไรลำบากกว่าจะซัก แล้วลืมอีก.. บ้านนี้ทยอยซื้อทีละนิด

ต้องก่อนคลอด ดีนะคะคุณแม่ ถ้าซื้อวันคลอด หรือหลังคลอด วุ่นวายๆ นี่ก็ต้องซื้อ นั่น ก็ต้องซื้อ เงินมันหมุนไม่ทันเด้ออออ

ไม่เป็นไรค่ะ บ้านนี้ตอนท้องทยอยเตรียมตั้งแต่สี่เดือน ตั้งแต่คลอดน้องมาแข็งแรงดีทุกอย่าง ตอนนี้น้องอายุ 3 เดือนละค่ะ

เรื่องปกติของคนค่ะ อย่าไปสนใจเลยชื้อเตรียมไว้ความพร้อมเราเองค่ะนี่พึ่งหกกว่าๆกะทยอยชื้อไว้บ้างแล้ว

ซื้อได้เลยจร้า 36 week ขึ้นแล้ว เราไม่รู้ว่าจะปวดท้องเร็วหรือช้า เตรียมไว้ดีแล้วค๊าา แม่คิดถูกแล้ว

VIP Member

ทยอยซื้อเตรียมไว้เลยค่ะแม่ จะได้ของดีและราคาถูกใจ บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่ทราบเพศค่ะ