8 ตอบกลับ

กินได้ปกติค่ะ แต่เน้นสุกมากๆนะคะ บ้านนี้ กินทีเว้นระยะ2-3 วันค่ะ ไม่มีอาการ ปกติดีค่ะ คุณหมอก็บอกทานได้ปกติค่ะแทบมีประโยชน์ด้วย ถ้าคุณแม่กลัว ทานวันละ4-5ลูกก่อนก็ได้ค่ะ แล้วดูอาการตัวเอง

ทานแล้วไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ

TapFluencer

กินได้ค่ะแม่ แต่ต้องกินแบบสุกๆนะคะ เราเองก็กินตั้งแต่ไตรมาสแรกจนตอนนี้เข้าไตรมาสที่ 2 แล้ว แต่ไม่ได้กินบ่อยค่ะ

TapFluencer

พึ่งรู้ว่าคนท้องไม่สามารถกินหอยได้ แต่ไม่เคยกินค่ะ

บ้านนี้ท้องก็กินตลอดค่ะ กินแบบสุกค่ะ

อันตรายครับ อันตรายต่อหอยครับ 55555

Super Mum

ถ้าปรุงสุกสามารถกินได้ค่ะ

Super Mum

ต้องกินแบบสุกๆนะค่ะ

ต้มสุกทุกอย่างเลยค่ะ☺🙏

หอยนางรมได้มั้ยคะแม่