4 ตอบกลับ

เปนอยู่ตอนนี้เลยค่ะตอนนี้น้อง32วีค5วันไปหาหมอทาเมื่อวานหมอซาวดูก็ยังพันอยู่ค่ะแต่หมอบอกให้สังเกตุลูกดิ้นดีๆค่ะแต่หมอบอกตอนนี้พัน1รอบแต่ไม่แน่นเพราะมีน้ำคร่ำค่ะอย่าคิดมากนะคะคุณแม่สังเกตุลูกดิ้นเอาค่ะ

อันตรายค่ะ ถ้าช่วงใกล้คลอดคุณหมอจะแนะนำให้ผ่าคลอดเลยค่ะ เพราะเสี่ยงที่น้องจะเสียชีวิตในครรภ์ แนะนำให้สังเกตการดิ้นของตน้องบ่อยๆนะคะ ถ้ายังไม่ใช่ช่วงคลอด น้องจะคลายออกเองค่ะ

บ้านนี้สายสะดือพันคอ1 รอบตอน27w หมอให้นับลูกดิ้นดีๆ ถ้าลูกยังดิ้นดีก็ปกติค่ะแม่ ตอนนี้น้อง34w4d แล้วค่ะ ซาวด์ล่าสุดหมอบอกสายสะดือหลุดไปเอง ไม่มีพันคอแล้ว สำคัญคือนับลูกดิ้นค่ะ

เคยพันตอน27วีค ตีเกลียวเลยค่ะ เลยบอกลูกว่า เอาเข้าได้ก็เอาออกให้ได้นะ หมอให้นับลูกดิ้นตลอด พอ31วีคน้องเอาเองได้ค่ะ ปัจจุบันไม่มีแล้วค่ะ รูปตอนน้องสายสะดือพันคอน้องนะคะ