362 ตอบกลับ

บ้านนี้ซื้อยามาหยอดค่ะหายตอนนี้น้อง4ดือนล่ะ

ยาอะไรคะแม่

หลีกเลี่ยงการโดนลมโดยตรง ทาวิคอินเดียบางๆ

ทุบหัวหอมแดงใส่ถ้วยใบเล็กๆ วางไว้บนหัวค่ะ

ล้างจมูกค่ะ บ้านนี้ล้างจมูกช่วยได้เยอะค่ะ

ยายทุบหอมแดงใส่ผ้าห่อไว้ไห้น้องตอนนอนค่ะ

ใช้สติ๊กเกอร์หอมเเดงเเปะไว้ที่เสื้อค่ะ

แปะสติ๊กเกอร์หัวหอมจะช่วยได้ค่ะ ลองดูค่ะ

หยอดน้ำเกลือแล้วใช้ลูกยางแดงดูดออกค่ะ

ใช้วิคหรือยูคคาลิปตัสคาบ้านนี้4เดือน9วันคะ

วิค ห้ามใช้กับเด็กต่ำกว่า 2 ขวบ นะคะ

ใช้แผ่นแปะหัวหอมแล้วให้น้องนอนตะแคงค่ะ