362 ตอบกลับ

หยดน้ำเกลือคะแม่ลูกบ้านนี้เปนบ่อยคะจะเปนๆหายๆ

เราทาวิคที่หน้าอกกันไว้เลย เพราะนอนเปิดแอร์

แบบนี้คะ แล้วเคาะช่วงอกน้องใช้อุ้มมือ

เราพาไปคลีนิคทางคลินิกให้น้ำยาเช็ดจมูกมาค่ะ

ต้มน้ำให้อาบ ทุบหอมแดงใส่ อาบ2ครั้งดีขึ้นเลยค่ะ

ไม่จ้า ใช้ประมาณ3-4หัว ต้มน้ำเสร็จใส่กะละมัง ทุบหอมแดงใส่ ผสมน้ำให้อุ่น ให้น้องเล่นนานๆ ไม่แสบจ้า บ้านนี้อาบให้ตลอดเวลาเป็นหวัดตั้งแต่2เดือน จนตอนนี้2ขวบกว่าเวลาเป็นก็อาบแบบเดิม

หยดน้ำเกลือในจมูก ติดสกเกอร์หัวหอมดีขึ้นค่ะ

หาหมอก่อนค่ะ ส่วนมากอาจจะแนะนำให้ล้างจมูก

แผ่นแปะหัวหอมค่ะใช้ดีมากค่ะออแกรนิคด้วยค่ะ

ทุบหอมแดงใส่ไปด้วยเวลาอาบน้ำให้ลูกค่ะ

ใช้​ลูก​ยาง​แดง​ช่วย​ดูด​ออก​และช่วยค่ะปอด