362 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ต้มหัวหอมกับใบมะขาม​อาบให้น้องคะแก้หวัดดี

ใช่ค่ะบ้านนี้ก็ทุบหอมแดงใส่น้ำให้น้องอาบเหมือนกันค่ะ

สติ๊กเกอร์หัวหอมคะกับลูกยางแดงดูดเวลามีน้ำมูกคะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ตั้งแต่คลอดยัน4เดือน เด็กผ่าคลอด

ทุบหอมแดงแช่น้ำอาบให้น้องค่ะ2-3 วันน้ำมูกแห้งเลย

VIP Member

ล้างจมูกให้น้องค่ะ หมอแนะนำว่าหายไวกว่าทานยาค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ เราไปหาหมอ พ่อยา ตอนนี้ดีขึ้นมาก

วิคทาเท้าให้ลูกค่ะ เอาแผ่นแปะหัวหอม แปะเสื้อให้

หยดน้ำเกลือแล้วดุดน้ำมูกออก+แปะสติกเกอร์หัวหอม

ใช้หอมแดงไวบนที่นอนลูกค่ะ ก็เป็นวิธีหนึ่งค่ะ

ใช้น้ำเกลือ​ล้างค่ะและติดสติ้กเกอร์​หัวหอมค่ะ