362 ตอบกลับ

หยอดน้ำเกลือให้น้ำมูกนิ่มขึ้นแล้วใช้ลูกยางแดงดูดค่ะ

ที่บ้านใช้สติกเกอร์หัวหอมค่ะ แจ่มมากเลยค่ะ เงียบเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เอาน้ำเกลือล้างค่ะ เดี๋ยวก้อหายลูก4เดือนเหมือนกันค่ะ

ลูกบ้านนี่เป็นแต่ตอนนอนกลางคึนค๊ะกลางวันมัยเป็นค๊ะ

ล้างจมูกค่ะ บ้านนี้ล้างให้ตั้งแต่น้อง3เดือนค่ะ

ล้างจมูกครับ ลูกยางแดงดูดน้ำมูกด้วย ช้วยได้เยอะครับ

ทุบหอมแดงวางบนหัวนอน น้ำเกลือหยอด แล้วก็ดูดออกค่ะ

ลูกแหวะนมบ่อยเกือบทุกครั้งคะ (ทานนมผง)เป็นอะไรไหม๊

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ คิดว่าเป็นเรื่องปกติไปแล้วจ้า หมอบอกว่าให้น้องกินแค่พออิ่มค่ะ ไม่ให้กินมากจนเกินไปตอนนี้หายแล้วี่ะ

VIP Member

ล้างจมูกด่วยน้ำเกลือค่ะ น้ำเกลือพาสเจอร์ไรด์นะคะ

บ้านนี้ก้อเป็นใช้การบรูใส่ผ้าอ้อมมัดไว้ใกล้ๆ ค่ะ