362 ตอบกลับ

ลูกชายก็เป็นค่ะ4 เดือน10วันไอตอนนี้พ่นยาเช้าเย็นเลยค่ะทำไงดีค่ะ

ไปหาหมอหมอแนะนำให้ใช้สเปย์น้ำเกลือพ่นจมูกและกินนมแม่เยอะๆค่ะ

หยดน้ำเกลือล้างจมูกคะชับหรือดูดออกได้คะไปขอที่โรงพยาบาลได้คะ

VIP Member

หยอดน้ำเกลือค่ะ ข้างละ 5 หยด หยด 1 แล้วนับ 12 ในใจ ค่อยหยดครั้งต่อไปค่ะ

หยดแล้วทำไงต่อค่ะ

สติ้กเกอร์หัวหอมก็ดีนะค่ะแม่ กลิ่นจะช่วยให้น้องหายใจสบายขึ้น

ไม่ควรใช้วิคนะคะ คุณหมอห้ามค่ะ วิคใช้สำหรับน้อง2ขวบขึ้นไปค่ะ

VIP Member

บ้านนี้น้องมีเสียงครืดคราดในคอค่ะ มีเสมหะนานแล้ว ไม่หายสักที

เหมือนกันเลยค่ะ

บ้านนี้หยอดน้ำเกลือ และใช้ลูกยางแดงดูดออกค่ะ คุณหมอแนะนำมา

ใช้น้ำเกลือหยอด 2-3 หยด ดูนะค่ะคุณแม่ ( น้ำเกลือสำหรับล้างจมูก )

บ้านนี้ใช้สำลีก้านเช็ดให้น้องค่ะก่อนนอนทาวิคให้ค่ะ