60 ตอบกลับ

แพ้แพมเพิส แม่ลองซื้อบีแพนเธนมาทาดูน่ะค่ะ ทาบางๆ. บ้านนี้ก็เป้นค่ะ แรกใส่แพมเพิส ให้สามีซื้อบีแพนเธนมาทา หายค่ะ ทาทุกครั่งหลังเปลี่ยนแพมเพิส

พยายามอย่าใส่แพมเพิสตอนกลางวัน เวลาน้องเหยี่ยวเสร็จเอาสำลีชุบน้ำต้มสุกเช็ดทำความสะอาดเสร็จแล้วเอาผ้าซับให้แห้ง ทาแป้งบางๆค่ะ

บ้านนี้ใช้ยาทาแก้ผดผื่น(จำชื่อไม่ได้ยาไม่ได้แล้ว) ถ้าเราเลี้ยงเองแนะนำให้ใช้อ้อมแทนแพมเพิสดีกว่าค่ะ เราเสียเวลาซักแค่นั้นเอง

ลองครีมบีแพนเธนดูมั้ยค่ะ บ้านนี้น้องเคยแพ้แพมเพิสใช้ครีมตัวนี้สองวันหายค่ะ เลยทาให้น้องทุกครั้งที่ทำความสะอาดค่ะ

ทาบีเพนเธนทุกครั้งที่เปลี่ยนแพทเพิสหรือวาสลีนก็ได้ค่ะ แล้วก็เปลี่ยนแพมเพิสบ่อยๆ บ้านนี้ลูกสาวก็เคยเป็นค่ะ

ยาผงโยคีค่ะ ทาบางๆพยายามอย่าให้อับชื้นหรือวาสลีนก้อได้ค่ะ ทาเพื่อไม่ให้ฉี่ไปเปียกที่รอยแดงๆๆอีกค่ะ

VIP Member

งดแพมเพิร์สก่อนค่ะ ใส่ผ้าอ้อมหรือก่งกางแทนจะดีขึ้นเองค่ะน่าจะเกิดจากการเสียดสีรึป่าวคะ

แพ้ฉี่ค่ะ/คือลดใส่แพมเพิ้สไปก่อนค่ะทำความสะอาดเช็ดให้แห้งทาแป้งแคร์อย่าบ่อยให้อับชื้น

ใช้บีเพนเทนค่ะ แล้วที่บ้านใช้น้ำซาวข้าวล้างค่ะ ลองดูค่ะที่บ้านก็ใช้ล้างให้ลูกสาวค่ะ

บีแพนเทนค่ะทาบ่อยๆพอฉี่ก็ซับให้แห้งแล้วทาอีกค่ะตอนกลางวันไม่ใส่แพมเพิสยิ่งหายไวค่