24 ตอบกลับ

ขออนุญาตเดานะคะ น่าจะท้องได้ 5W3D และถ้าท้องจริงๆขออนุญาตกำหนดคลอดให้แม่ด้วยคือ 30 กค 65 +-2W นะคะแม่ แนะนำอีก 3-5 วันตรวจซ้ำอีกทีเพื่อความชัวร์จ้า ถ้าผลสองขีดอีก 18 ธันวาคม 64 แม่ควรฝากท้องแล้วเพราะหมอจะได้เตรียมความพร้อมดูแลบำรุงให้นะคะแม่ อีกอย่าง 8 สัปดาห์นี่จะเริ่มซาวด์แล้วเห็นหัวใจลูกเต้นดุ๊บๆจ้าาา

บ้านนี้ประจำเดือนมาครั้งล่าสุดวันที่ 20-23เดือนสิงหาคม ประจำเดือนมาเยอะมากปกติผ้าอนามัย1ห่อใช้แค่2-3แผ่นแต่มาเดือนสิงหาคมใช้ไป2ห่อ เลยแปลกๆซื้อที่ตรวจครรภ์มา สรุป2ขีดชัดมาก😂 ตอนนี้10 สัปดาห์2วันแล้วจ้า😁

เหมือนบ้านนี้เลยค่ะพอถึงรอบ ปจด.มาแต่ไม่มาเลยไปตรวจตรวจเจอจางประมาณนี้น่าจะประมาณ 4-5วีคค่ะ เพราะเราไปฝากหลังจากตรวจเจอประมาณ 2 อาทิตย์ ซาดว์ดูหมอบอกท้อง 7วีค ค่ะ

ถ้าแบบนี้ไม่ว่าจะเข็มหรือจางมีโอกาสท้องเหมือนกันคะอีกสัก2-3วันแม่ลองตรวจใหม่นะคะตรวจฉี่แรกของวันคะถ้าท้องก็น่าจะอ่อนๆเลยยินดีล่วงหน้านะคะแม่🥰

ท้องค่ะเเม่บ้านนี่ปกติเป็นประจะเดือนเยอะอย่างน้องต้อง7วันก่อนตั้งครรภ์เดือนสุดท้ายมาเเค่สองวันเลยตรวจสรุปสองขีดจร้าท้อง

ขีดที่ 2 จางๆเหมือนเพิ่งท้องไม่กี่วีค แนะนำว่ารีบไปฝากท้องค่ะ หมอจะได้ตรวจกับให้ยาบำรุงมากินค่ะ

แม่พอจะมีผ้าอนามัยเหลือไหมค่ะพอดีมีคนแนะนำถ้าอยากท้องให้ขอผ้าอนามัยคนท้องมาจะท้องอ่ะค่ะ

ชัดเจนเลยค่ะท้อง แนะนำรีบฝากครรภ์คะ คุณหมอจะซาวให้ เครื่องซาวจะบอกอายุครรภ์เราเองค่ะ

ท้องค่ะบ้านนี้จางกว่านี้อีกค่ะตอนนี้ท้องได้17weekแล้วค่ะ

น่าจะท้องนะค่ะ นับอายุครรภ์ วันที่23 เดือนที่แล้วค่ะ