28 ตอบกลับ

ท้องแรกตรวจแค่แม่ค่ะ หาพาหะธารัสซีเมียแต่ผลเลือดปกติพ่อเลยไม่ต้องตรวจและมีไปตรวจอีกรอบตอนใกล้คลอดค่ะ ส่วนตอนนี้ท้อง2ได้9wแล้ว หมอให้ไปตรวจทั้งพ่อและแม่เลยพ่อไม่เท่าไรแต่แม่นี่ซิตรวจหลายอย่างเลย น้ำหนักเกินด้วยค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ตรวจ4รอบคะคุณพ่อ5รอบตรวจรอบแรกตรวจทั่วไปพอพบว่าเป็นเลือดจางตรวจอีกว่าชนิดไหนพอหาชนิดเจอตรวจเพื่อส่งตัวศิริราชอีกไปศิริราชตรวจอีกก่อนเจอะน่ำคร่ำบ้านนี้ตรวจเยอะมาก

ตรวจ2ครั้งค่ะ ครั้งแรกตรวจทั้งพ่อและแม่ตอนฝากครรภ์ ครั่งที่2ตรวจใกล้คลอดค่ะ 37-38wตรวจค่าเกร็ดเลือดความเข้มข้นของเลือดนี่ล่ะค่ะ บ้านนี้ฝากคลีนิคค่ะ

สมัยนี้ตรวจเยอะค่ะ ตรวจบ่อย เราเลือดจางด้วย ต่างจาก12ปีที่แล้วมากมายค่ะ นี่ก็ท้องห่างกัน12ปีเหมือนกันเลยค่ะ

ครั้งที่2 เจอตรวจแค่แม่เหมือนกันค่ะ แต่ลืมถามหมอว่าตรวจเพื่อหาอะไร เป็นตรวจหาเบาหวานรึเปล่าคะ

ตัวครั้งที่2ตอน7เดือนคะ ก่อนคลอด ว่ามีโรคอะไรหรือป่าว บ้านนี้เพิ่งเจาะเลือดรอบ2ไปเมื่อวันก่อน

บ้านนี้37w3dแล้ว ตรวจหลายเข็มมากๆ ไปโรงพยาบาลทีไรต้องมาคอยลุ้นตลอดว่าจะตรวจอะไรใหม555

ของเราหมอก็ให้ตรวจสองครั้งค่ะ ครั้งที่2 จะตรวจพร้อมกินน้ำตาลเทสเบาหวานด้วยค่ะ

จำเป็นต้องตรวจน่ะค่ะ รอบสองตรวจแค่คุณแม่ก็พอค่ะ ตรวจหาความผิดปกเลือดก่อนคลอด

Super Mum

บ้านนี้ตรวจจากคลีนิค ส่งต่อไป รพ. ก็ตรวจอีกค่ะ แต่ตรวจหาค่าอื่นๆ เพิ่มเติมด้วย