21 ตอบกลับ

ประจำเดือนมาตรงกันเลยค่ะ​ ของเราพอตรวจเจอ​ 2​ ขีด​ วันที่​13​ เช้า​ พอ วันที่​ 14​ไป​ รพ.​ หมอบอกท้องได้​ 7​ สัปดาห์ละจ้า

ถ้าประจำเดือนยังไม่มาอีกก็ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจก่อนก็ได้ค่ะ ถ้าขึ้นขีดเดียวก็คือประจำเดือนมาไม่ปรกติ

ควรตรวจตอนเช้าค่ะ ถ้าท้องจะขึ้น 2 ขีดทันที แต่ถ้าทิ้งไว้นานแล้วถึงขึ้น 2 ขีด คือไม่ท้องแล้วค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-77474)

ของเราประจำเดือนขาด 4 วันลองซื้อแผ่นตรวจมาตรวจขึ้น 2 ขีดค่ะแต่ยังไม่ไปพบหมอเลย

ยังไม่ไปพบแพทย์เลยค่ะ

VIP Member

ตรวจรพ. คือชัวร์สุดค่ะ ถ้าถึงขนาดตรวจเลือดแล้วไม่ขึ้นว่าท้องคือไม่ท้องค่ะ

หมอตรวจแบบไหนคะ เจาะเลือด ตรวจปัสสาวะ ไม่ขึ้นผลตามท้องก็ไม่ท้องนะคะ

มีรูปมั้ยคะ ที่ตรวจปัสวะอะค่ะ

ครั้งสุดท้าย24 พ.ย.เหมือนกันจร้า..ตอนนี้ท้องได้8วีคแล้วค่ะ

4วีคค่ะ..ขึ้นชัดมาก..สุ้ๆนะคะไม่ต้องเครียดอาจจะยังตรวจไม่เจอ

แนะนำไปตรวจเลือดชัวร์สุดค่ะ

ประจำเดือนขาด1วันค่ะ

ก็ต้องเชื่อหมอสิคะ