5 ตอบกลับ

อาหารการกินก็มีส่วนนะแม่ แต่ส่วนตัวเราเองหลังคลอดน้องได้7วันหน้าท้องก็ยุบหายไม่มีย้วย ให้นมน้อง ดื่มน้ำอุ่น ทำงานบ้านไปด้วย

ห้ามดื่มน้ำเย็นค่ะ ของเย็นห้ามเลยค่ะ ดื่มน้ำอุ่นตลอดไม่ก้อทำน้ำขิงดื่มแทนน้ำเลยค่ะ แล้วก้อประคบไปด้วยค่ะ

ต้องบังคับตัวเองให้ได้นะคะ ช่วงแรกๆจะยากหน่อยผ่านไปซักสองอาทิตเดวก้อชินค่ะ

บ้านนี้ 8 เดือน ผ่าคลอดนะคะ ยังย้วยๆอยู่เลยคะ หมอบอกต้องซิดอัพเอาออกเอง มัยเป็นไขมัน 😂😂

ออคะเดี่ยวรอลูกโตสักหน่อยต้องออกกำลังกายแล้ว😊

หลังคลอดใหม่ๆคุณแม่ต้องประคบถุงน้ำร้อนเป็นประจำท้องจะยุบไวจ้า

อันนี้ไม่แน่ใจค่ะสู้ๆจ้า

บ้านนี้น้อง6เดือนก็ยังไม่ยุบเหมือนกันค่ะ

ออคะ!!ถ้ายุบแม่จะได้สบายใจหน่อยนึงคะพอดีลูกสาวกินนมจากเต้าอย่างเดียวคะจะงดมื้อเย็นก้อไม่ได้สงสารลูกอีกเดี่ยวไม่มีนมกิน!!😊