32 ตอบกลับ

อาจจะลำไส้เคลื่อนก็ได้ค่ะ เพราะบางทีบ้านนี้ก็เคยมโนบ้างว่ามีตัวอะไรดิเนในท้อง เพราะครรภ์แรกคือไม่รู้จริงๆว่าลูกตอดเป็นยังไง เพิ่งรู้ตอนตอดจริงๆก็เข้าวีคที่17แล้ว 555

คงงั้นแหละค่ะ ลูกตัวเท่าเม็ดมะยมเอง รู้สึกไวเกิ้น จะว่าท้องบางก้อคงไม่ใช่ บ้านอื่นท้องบางยังรู้สึกตอน 16wขึ้น

Super Mum

มันขึ้นอยู่กับผนังท้องแต่ละคนด้วยค่ะ รู้สึกช้า/เร็ว ได้ต่างกัน บ้านนี้เคสผนังท้องบาง (หมอบอกเอง ไม่ได้มโน) ตอด 15-16 วีคค่ะ แต่ 2 เดือนคือเร็วเกินไป ยังจิ๋วอยู่เลย

บ้านนี้ท้อง2เริ่มตอดตอน15w เป็นเฉพาะตอนกลางคืนเวลานอนตะแคง แต่ไม่ทุกวัน นานๆถึงจะรู้สึก ตอนนี้21w ดิ้นเก่งมาก หมอบอกหน้าท้องบาง ทำให้รู้สึกไว จร้า

2 เดือนน้องยังเป็นต้าวก้อนอยู่เลย น่าจะไม่ใช่นะคะ แม่บ้านนี้ขนาดเป็นคนผอม ไม่มีพุง ไม่มีหน้าท้องเลย ยังรู้สึกว่าน้องตอดตอน 17 W นู้นแหน่ะ 😂

VIP Member

ของเราก็ 2เดือน 2w 4d มันรู้สึกจักกะจี้ตรงท้องน้อยบางครั้ง แบบเบาๆไม่รู้ว่าคิดไปเองหรืออะไร เราแค่คิดว่ามดลูกขยายเลยรู้สึกแบบนี้หรือป่าว

โพสต์นี้แม่ก่อเห็นเมื่อเช้าเหมือนกันค่ะ ของแม่ก่อท้อง2ลูกตอดประมาณ16-17wค่ะ ตอนนี้19wค่ะ

บ้านนี้ตอน2เดือนกว่ารู้สึกน้องตอดนะคะแต่รู้สึกแค่ครั้งเดียว😂😂

ที่รุ้ไม่ใช่ไรน้ะแฟนบอก555

แม่ๆช่วยดูหน่อยเพศชายหรือเปล่า ตอนนี้18wแล้วหมอว่ายังเหนไม่ชัด

ขอบคุณคะ

คงแล้วแต่คนค่ะ บางคนผนังหน้าท้องบาง รู้สึกเร็วช้าต่างกันค่ะ

ใช่หรอคะ ไปอ่านนี้เว็บมา เค้าบอกท้องแรกจะรู้สึก 18-20 ส่วนท้องสอง จะรู้สึก ไวกว่า รู้เร็วสุดก้อ16w บ้านนี้ก้อท้องบางนะ ท้องสองแล้วด้วย รู้สึกตอน 18w

สำหรับคนหน้าท้องบางน่ะค่ะแม่บ้านนี้16สัปดาห์รู้สึกแล้วค่ะ

บ้านนี้ก็ท้องบางค่ะ ท้องสองรู้สึกตอน 18w