38 ตอบกลับ

เจาะตอน8เดือน​ปาไป240คะ​ 😂แต่คุมอาหารก่อนตรวจซ้ำอีกรอบประมาณ3อาทิต​ เหลือ115-120คะ​ เกือบโดนฉีดอินซูลินแต่รอด😊 ตอนนี้ก็คุมอยู่38สัปดาห์แล้ว​ น้ำตาลอยู่ที่105-110คะ​ น้ำหนักก็ลดไปด้วย2โลคะ✌️✌️สู้ๆนะคะมีวินัยในการคุมอาหาร​ น้ำตาลลดแน่นอนคะ

บ้านนี้ท้องได้26+5ตอนนี้ได้ ยาอินซูลินมาฉีดเองที่บ้าน ฉีดได้เดือนหนึ่งตรวจช้ำขึ้นมา250 😥😥 ตอนนี้หมอเพิ่มยามาอีกเป็นยาสลายลิ่มเลือดให้เพราะกลัวแม่ซ็อกและเสี่ยงภาวะครรภ์เป็นพิษด้วยค่ะ คุณแม่สู้ๆนะค่ะ บ้านนี้ก็สู้เหมือนกันค่ะ😊

เจาะวันแรกไม่ได้งดน้ำงดอาหารไป กินน้ำตาล 2 ขวด มี150 หมอนัดเจาะอีกวันนึงงดน้ำงดอาหารไป ก่อนกินน้ำตาลมี 75 แล้วก่อกินน้ำตาลไปตั้ง 4 ขวด😫 เจาะอีกรอบ มี 108. รอบ 3 มี 123 รอบ 4 มี 124 นิ้วมือพรุนเลย แต่ก่อรอดตัวไปจร้า 😊😊

บ้านนี้159 หมอให้งดข้าวงดน้ำตอนกลางคืน เพิ่งไปตรวจมาค่ะ 96หมอบอกว่า ลดของหวานๆหน่อยนะลูก555(กรรมพันธ์เราไม่มีใครเป็นเบาหวาน อาจจะลดง่ายหน่อย เลยไม่ได้กินน้ำตาลเหมือนแม่บ้านอื่นค่ะ)

บ้านนี้รอบแรกผ่าน 138 เฉียดไปเลย แต่ก๋ต้องอยู่ เพื่อลูกกินของหวานบ้างแต่ชั่งน้ำหนักไม่ให้เกิน 2 โล ชั่งเย็นก็จะไปเดินเล่นออกกำลังกายเบาๆตามยูทุปคะ กินน้ำใบเตยต้มช่วยได้คะ

บ้านนี้ เจาะกินกลูโคส 50g ค่าน้ำตาลพุง 186เลยค่ะ พอหมอให้ควบคุมอาหารแล้วนัด กินกลูโคส 100g ค่าน้ำตาลออกมา ปกติค่ะ เกือบไปแล้ว เราชอบกินขนมหวานกับน้ำหวานมากๆ ตอนนี้ 37+3Wแล้ว

บ้านนี้สูงถึง166 เลยค่ะ เพราะกินชาไข่มุกกับเป๊ปซี่บ่อย พอได้งดข้าวงดน้ำแล้วเจาะเลือดใหม่อีกวันก็ปกติค่ะ หลังจากนั้น กินน้ำเปล่าอย่างเดียวค่ะ 30week ค่ะ

เราเกินมาปกติไม่เกิน140เราเกินมา141 หมอให้ตรวจซ้ำเหมือนกันนน งดหวานๆทุกอย่างเลย เน้น พวกข้าวกล้องแทน ไม่อยากเป็นเบาหวานนนนนน

เราเกิน ได้154 หมอให้กลับมาเจาะเลือดวัดนำ้ตาลทุกวัน ได้ค่าตามปกติ เรางดของหวาน ผลไม้รสหวาน และลดของพวกแป้ง_คาร์โบรไฮเดรต

หมอสั่งให้กินน้ำตาล2ขวด การกินน้ำตาลนี้เป่นเพราะอะไรค่ะ เเร้วการเจาะเลือดนี้ด่วยคืออะไรค่ะ อยากรุ้เหตุผลเเละสาเหตุ