ตรวจน้ำตาลในเลือด

ใครเคยตรวจน้ำตาลแล้วเกิน 140 บ้างคะ ของเรา 155 ต้องปฏิบัติตัวยังไงบ้างคะ หมอนัดเจาะอีก 4 เข็ม กลัวเป็นเบาหวานจังค่ะ

3 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

งดหวาน มัน เค็ม ของหมักดอง น้ำหวาน น้ำอัดลม ชานมไข่มุก อะไรที่เสี่ยงงดเลยค่ะ เพิ่มจำนวนมื้ออาหาร ทานน้อยแต่บ่อย แม่ก็เป็นเบาหวานตอนตั้งครรภ์ ควบคุมอาหาร ดื่มน้ำใบเตยตลอดการตั้งครรภ์ ผลไม้ทานฝรั่งสดกับแอปเปิ้ลสลับกัน ซื้อชุดตรวจน้ำตาลมาเจาะเองจนคลอดเลย น้ำหนักขึ้น 6 กก. จาก44มา 50 พอคลอดก็เหลือเท่าเดิมค่ะ คุณแม่อย่าคิดมากนะคะ การพักผ่อนไม่เพียงพอ ,ความเครียดก็มีผลต่อระดับน้ำตาลในเลือดได้

อ่านเพิ่มเติม
5y ago

ของแม่ตรวจค่าน้ำตาลได้เท่าไรคะ

VIP Member

ควรงดของหวาน ของมัน ของทอด เน้นกินน้ำพริกผักต้ม ตุ๋นๆ นึ่งๆ ค่ะ ช่วงนี้ควบคุมก่อนค่ะน้ำตาลจะได้ไม่ขึ้น. กินอาหารทีละน้อยๆแต่กินบ่อยๆค่ะ ของเราไม่ได้ควบคุม จนได้ฉีดอินซูลิน ค่ะ.

5y ago

ของตัวเองตรวจได้เท่าไรคะ

ก่อนตรวจงดของหวานไปเลยค่ะ เห็นเค้าว่ากินน้ำต้มใบเตยกัน แบบไม่ปรุงรสนะคะ

5y ago

😊😊😊