50 ตอบกลับ

ท้องแรกแม่ก็เป็นแบบนี้ล่ะค่ะอาจจะท้องลมได้เพราะ9วีคหัวใจน้องเต้นแรงแล้วค่ะ

บ้านนี้ซาวตอน7วีคค่ะซาวเห็นแต่ถุงน้ำคล่ำ คุณหมอเรยใช้กล้องส่องแทนถึงเห็นตัวเด็กค่ะ

คะ ว่าจะเว้น2อาทิต แล้วจะซาวช่องคลอดค่ะแม่ ภาวนาให้เจอน้อง

VIP Member

เหมือนกันค่ะซาวตอน7วีคยังไม่เหัน หมอนัดอีก2วีคให้ไปซาวใหม่อีกครั้ง กลัวเหมือนกัน

สู้ๆนะคะ ขอให้เจอน้องค่ะ

บ้านนี้ก็ซาวด์ยังไม่เจอค่ะ. หมอบอกอีก2อาทิตย์ให้ซาวด์ใหม่เเล้วก็ฟังผลเลือดด้วย

สาธุค่ะ. ตอนนี้ภาวนาให้มีน้องอยู่ก็พอ อย่าได้เป็นท้องลมเลย

ซาวด์ผ่านช่องคลอดในอายุครรภ์แค่นี้ เห็นแน่นอนค่ะ เราซาวด์ตอน8week ยังเห็นเลยค่ะ

แนะนำไป รพ. รัฐ ดีกว่าค่ะ ไปฝากนอกเวลาราชการ เหมือนเรา รอไม่นาน อุปกรณ์ ครบกว่าค่ะแม่

VIP Member

ยังไม่เจอหรอกค่ะนู๋ก็ไปตรวจทาน9วีคเหมือนกันไม่เจอถุงไม่เจอตัวด้วยค่ะ

แล้วตอนนี้กี่วีคแล้วค่ะ ตอนนี้เจอน้องหรือยัง

แม่อย่าเครียดนะคะ ระหว่างนี้กินบำรุงเยอะๆ นะแม่ เป็นกำลังใจให้นะคะ

คุณแม่อย่าพึ่งคิดมากค่ะ บางทีน้องอาจยังเล็กอยู่ เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณนะคะแม่

ไปซาวน์ ตอน 5w ค่ะ เจอแต่ถุงครรภ์ กังวลเหมือนกัน หมอนัดอีก2สัปดาห์ค้ะ

ใจเย็นๆนะค่ะ น้องยังเล็กค่ะแม่

ทำใจสบายค่ะ เราเจอน้องตอน 12 วีค แอบกลัวท้องลม ตอนนี้ใกล้คลอดแล้ว

ขอให้มีข่าวดีมาเรวๆนะคะ