ทีมกุมภาจร้า มีคัยแตกแล้วบ้างบ้านนี้37+1w

วันนี้หมอนัด37+1 หมอบอกน้องหนัก3050g หมอถามแม่จะผ่าหรือคลอดเองดี แม่อยากคลอดเองกำหนดคลอด20.กพ บ้านอื่นเป็นไงบ้างค่ะคลอดกันบ้างยัง

ทีมกุมภาจร้า มีคัยแตกแล้วบ้างบ้านนี้37+1w
56 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไปซาวด์มาเมื่อวาน​ 38​ weeks.​น้องหนัก​ 3400​ กรัมแล้ว​ หมอบอกตัวใหญ่อาจคลอดยาก​ บอกว่าถ้าแม่เปลี่ยนใจอยากผ่าคลอดให้โทรมานัดวันได้เลย แต่นี่คืออยากคลอดเอง​ เพราะมันดีกับแม่และลูกมากกว่าผ่าคลอด​ ก็เลยว่าตั้งใจจะรอให้ปวดเอง​ ซึ่งตอนนี้ไม่มีอาการใดๆเลยค่ะ​ เงียบสนิท ถ้าถึงเวลามันคลอดยาก​ คลอดไม่ได้จริงๆ​ ตอนนั้นค่อยผ่าค่ะ

อ่านเพิ่มเติม
4y ago

สู้ สู้ นะค่ะ

บ้านนี้ 36+2 จ้าา กำหนดคลอด 26 ก.พ ค่ะ แต่ว่าหมอบอกว่าแม่ผ่าแน่นอน เลยนัดผ่า 14 ก.พ นี้ค่ะ รอวนไปค่ะ นับวันรอแล้วค่ะ ที่ต้องผ่าเพราะ นน แม่เยอะค่ะ ตอนนี้ 97 กก.แล้วจ้าา ลูกก็ นน เยอะ หมอเลยให้ผ่า

Post reply image
4y ago

ใช่ค่ะ นน เยอะหมอจะให้ผ่า

VIP Member

กำหนด18กุมภา​ แม่บ้านนี้อายุครรภ์​37+1wไปหาหมอตามนัดอยู่ๆหมอตรวจเจอโรคแทรกซ้อนของแม่ตั้ง4โรคเลยโดนผ่าเอาน้องออกมาด่วน​ น้องคลอด29​ มค.63น้องนำ้หนักน้อยแข็งแรง​ดี

ท้องสวยมากค่ะแม่ บ้านนี้ กำหนด 19 กพ. ปวดหน่วงเดินลำบาก อยากคลอดเอง แต่ต้องดูนน.น้องก่อนว่าตัวโตไหม ถ้าตัวโตอาจคลอดเองลำบาก

กำหนดคลอด8 กพ. 38+6 แล้วจ้า โดนกระตุ้นไปรอบนึงแล้วแต่ยังไร้วี่แวว วันจันทร์นี้จะโดนกระตุ้นรอบ2แล้วค่ะ 😅✌️ อยากแตกแล้ว

24กพ น้องน้ำหนัก2410กรัม เริ่มมีปวดเตือนบ้าง แต่ยังเฉยอยุ่เลยค่ะ น้องกลับหัวแล้ว เจ็บท้องตรงศรีษะน้องมากๆเลย😓

7ก.พ. เจ็บเตือนอยู่ค่ะ.เมื่อวาน หมอกะตุ้นปากมดลูกเปิด1ซม.วันที่6ก.พ จะโดนกะตุ้นรอบ2 พร้อมแตกมากแล้วค่ะ. 😍

36+4 ค่ะ กำหนด24ก.พ เจ็บเตือนไป2รอบแล้วค่ะ 😂 บ้านนี้แม่ตัวเล็กแต่อยากคลอดเองค่ะ ส่วนสูงกับน้ำหนักเดิม 152/41

VIP Member

บ้านนี้ 3กุมภาหมอนัดหั้ยไปนอน เพราะจะฉีดยาเร่ง เพราะเราอยากลองคลอดเอง ถ้าคลอดเองม่ได้หมอผ่าวันที่4

กำหนด 13 กพ ใจอยากคลอดเอง แต่นัดผ่า 4 กพ นี้แล้วค่ะ แม่เชิงกรานเล็ก และ 2 W หลังนี้ความดันสูงเลยต้องผ่า