17 ตอบกลับ

วันนี้เป็นครั้งแรกที่ลูกถ่ายแล้วมีเส้นสีดำๆเต็มเลย ตกใจมากเข้ามาหาข้อมูลเช่นกันค่ะ ค่อยโล่งอก น่าจะเป็นเพราะทานกล้วยจริงล่ะค่ะเพราะเมื่อวันก่อนยายลองป้อนกล้วยน้อง

เกิดจากการทานกล้วยใช่ไหมคะลูกสาวก็เป็นค่ะ

แนะนำให้น้องทานข้าวบดราดนมแม่นะคะ ซีรีแลคเท่ากับมาม่าเด็ก ทำให้เด็กติดหวานและกินข้าวยากได้ในอนาคต ก่อนขวบงดปรุงแม้แต่นิดเดียวค่ะ

ปกติคะ ลองสังเกตเค้กกล้วยหอมจะเป็นเส้นๆเหมือนกันคะ เปนปกติคัะถ้าเด็กๆจะถ่ายออกมาเปนเเบบนี้คะ คือกากใยอาหารของกล้วยคะ

VIP Member

เหมือนกันเลยค่ะ ตกใจมากๆนึกว่าเป็นพยาธิ ก็ เลยเข้ามาหาข้อมูล นึกขึ้นได้ว่าป้อนกล้วยน้องเหมือนกันค่ะ ใจหายเลยค่ะ 🥰

บ้านนี้5เดือนกว่าค่ะยังไม่ได้กินกล้วยยังไม่ได้กินข้าวเลยค่ะกินแต่นมแต่น้องถ่ายแบบนี้ค่ะ

ขออนุญาตินะคะแม่ แม่รู้สาเหตุไหมคะเกิดจากอะไร บ้านนี้ลูก4เดือน กินนมผงล้วน พึงเป็นคะ

เป็นเหมือนกันเลยคะแม่ตกใจมาก มันคล้ายๆยาเส้นที่คนสูบกัน แม่ป้อนกล้วยน้ำว้าให้น้องกิน

เพิ่งเจอเมื่อเช้าเลยค่ะอิแม่สะดุ้ง​ 5555เมื่อวานเพิ่งลองป้อนกล้วย​ ดีนะมาอ่านก่อน😅

บ้านนี้ก็เป็นเเม่ มีเส้นสีดำไห้น้องกินกล้วย1ช้อนชา

ปกติค่ะแม่ เพราะเป็นมื้อแรก ปกติน้องกินแต่นมแม่เลยไม่ค่อยเห้นแบบนี้เท่าไร

เป็นเหมือนกันเลยครับ ไม่ทราบว่าไปหาหมอแล้ววิเคราะห์กันยังไงบ้างครับ :((

น้องเป็นยังไงบ้างคะใช่ อุจระเกิดจากกล้วยไหม

ผลของกล้วยค่ะ ซีลีแลคไม่ควรกิน ข้าวผักต้มบดละเอียดเลยจ้ะแม่