20 ตอบกลับ

ทางนี้ก็ไม่เข้าเต้าเพราะน้ำนมไหลเยอะน้องกินไม่ทัน ปั๊มนมออกเก็บก่อนน้องถึงเข้าทีหลังค่ะ ไม่ต้องเครียดนะคะ สู้ๆค่ะ

ขอบคุณมากค่ะแม่

ปั้มให้กินขวดได้ค่ะแม่ ไม่ต้องเครียด คุณแม่ปั้มล้วนก็มีเยอะแยะไป หนึ่งในนั้นคือ ฉันเอง ✌✌❤

กี่เดือนแล้วคะ พัฒนาการน้องเป็นยังไงบ้างคะ ต่างกับยัดเข้าเต้ายังไงบ้าง

VIP Member

ปั้มเลยค่ะแม่ ถเาไหลเยอะยังไงน้องก็กินไม่หมด แม่ต้องปั้มใส่ถุงแล้วใส่ขวดให้น้องกินจ้า

จะลองดูนะคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

ดูด ขวด ก็ สบาย น่ะค่ะ บ้านนี้ ปั้มล้วน ค่ะ ลูกไม่ติดเต้าไม่ต้องเลิกเต้าค่ะ ยาก 🤣🤣🤣

ตั้งแต่ให้ขวดมาวันนึงสบายพ่อกับแม่มือใหม่บ้านนี้มากค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

ปั้มใส่ขวดเรยค่ะแม่ แม่อย่าเครียดน่ะค่ะ เดี๋ยวน้ำนมจะไม่ไหลค่ะ ✌️✌️

ขอบคุณมากเลยนะคะ

ใส่ขวดให้ลูกดูดก็ได้ค่ะแม่ อย่าเครียดค่ะ

ขอบคุณนะคะ

Super Mum

ปั้มเลยค่ะ กินขวดแทนก็ได้ ดีกว่ากินนมผง

ขอบคุณนะคะ

ปั้มเลยค่ะแม่ อย่าไปเครียดค่ะ

แอบร้องไห้น้อยใจลูกมารอบนึงแล้วค่ะ รู้สึกซึมเศร้าหลังคลอดเริ่มมาเยือน

ปั้มได้ค่ะแม่​ ไม่ต้องคิดมาก​

ขอบคุณนะคะ ค่อยโล่งใจขึ้นมาหน่อย

ปั๊มได้คะแม่..ไม่ต้องเครียด😊

ขอบคุณมากค่ะ