340 ตอบกลับ

ของเล่นสุดโปรดเป็นตุ๊กตาบาบี้คะจำความได้ว่าแม่ซื้อให้รักมากเพราะแม่ต้องไปทำงานต่างจังหวัดนานๆกลับบ้านแถมเราไม่มีเพื่อนเล่นสิ่งรักสุดๆคงเป็นตุ๊กตาบาบี้

โซ่หมากเก็บค่ะ ที่เป็นหลายๆสี เอามาต่อเข้าด้วยกันให้เป็นก้อนๆกลมๆ แล้วเล่นคนเดียวหรือกับเพื่อน แล้วก็มีเอามาต่อกันเป็นเครื่องประดับ ไม่ว่าจะสร้อยหรือแหวน

ของเล่นสุดโปรดของแม่คือที่เป่าฟองสบู่ค่ะ เป่าทั้งวันจนปวดแก้ม ซื้อวันละขวดเลยค่ะ ชอบมากจริงๆ🤣🤣🤣 คิดถึงโมเม้นนั้นมาก เป่าแล้วให้เพื่อนใล่จับ ฟินสุดๆค่ะ💕💗

VIP Member

ของเล่นที่ของที่สุดไม่มีอ่ะ มีเยอะเลยที่ชอบ โดดยาง หมากเก็บ จิ๊กซอ ลูกแก้ว เล่นขายของ เล่นหม้อข้าวหม้อแกง เล่นดิน ก้านกล้วย และอีกเยอะเลย นึกออกประมาณนี้คะ😁

TapFluencer

ของเล่นสุดโปรดสมัยเด็กคือตุ๊กตาบาร์บี้ และตุ๊กตากระดาษค่ะ ทำผมเปลี่ยนชุดให้นาง สร้างจินตนาการเพลินๆ สมัยโทรศัพท์มือถือและเทคโนโลยียังไม่เข้ามา ขนาดนี้🥰

ของเล่นประจำคุณแม่คือ หม้อข้าวหม้อแกง รับบทแม่ค้าขายอาหาร ทำเอง ขายเอง ซื้อเอง รับทุกบท เล่นคนเดียวพูดคนเดียว เพราะแม่เป็นลูกคนเดียวค่ะ ก็จะเหงาๆ หน่อย 😅😅

ของเล่นสุดโปรด ม้าก้านกล้วย ที่คุณพ่อทำให้ตอนเด็กๆ จากก้านใบตอง ต้นกล้วยเอามาขี่วิ่งเล่นไปมา และปืนจากก้านใบตอง ตัดมาทำปืนมีเสียง ตอนเด็กๆ สนุกสุดๆ ไปเลย

ของเล่นสุดโปรดคงเป็นโทรศัพท์ที่ทำมาจากกระป๋อง ปลากระป๋องที่ใช้แล้วเจาะรูตรงกลางทั้งสองอันแล้วก็ร้อยเชือกยาวๆเล่นกันค่ะ ฝั่งนึงพูดอีกฝั่งก้อเป็นคนฟัง

ของเล่นสุดโปรดของแม่คงหนีไม่พ้น เปิดร้านขายของ ขายอาหาร ชอบมากกับการขายของขายอาหารในตอนเด็กๆ จนโตขึ้นมามีสามีและลูกๆก็ยังชวนสามีและลูกๆเล่นอยู่เลยค่ะ

ของเล่นที่ชอบเมื่อตอนเล็กๆ คือ ตุ๊กตากระดาษค่ะ มีทุกคอลเล็กชั่น เก็บสะสม ทุกแบบ ไปห้างจะเข้าร้านหนังสือ คุณพ่อกับคุณแม่จะซื้อให้ 1 เล่ม ทุกครั้งที่ไปค่ะ