340 ตอบกลับ

ของเล่นตอนเป็นเด็กที่ชอบมากคือม้าก้านกล้วยกับดาบก้านกล้วยที่ทำจากกล้วยที่สวนหลังบ้าน จะเล่นขี่ม้าก้านกล้วยไล่ฟันฆ่าศึกกับพี่ทุกวัน ข้าศึกก็คือต้นกล้วยในสวนนั้นแหละค่ะ เป็นความทรงจำในวัยเด็กที่สนุกมากสมัยตอนเป็นเด็ก☺

ของเล่นสุดโปรดของคุณแม่ในวัยเด็กคือหม้อข้าวหม้อแกงค่ะชอบชวนเพื่อนๆมาเล่นค่ะตอนเด็กๆจำได้ว่าพ่อแม่ไม่ให้ตังค์มาซื้อของเล่นค่ะก็เลยเก็บของที่พอจะเล่นได้แล้วก็มาทำเป็นเล่นหม้อข้าวหม้อแกงค่ะชอบเล่นมากเลยค่ะสนุกมากคี

ของเล่นสุดโปรดของแม่บ้านนี้สมัยเด็กๆคือ การเปากบหนังยางกับเก็บเมล็ดต้นหางนกยุงมาเขี่ยๆกับเพื่อนๆที่โรงเรียนค่ะและที่ขาดไม่ได้อีกอย่างคือการได้ดีดลูกแก้วหลากสีเป็นอะไรที่มีความสุขที่สุดแล้วค่ะในวัยเด็ก...😁😁😁😁😁

ของเล่นสุดโปรดสมัยเด็กของแม่ ก็คือม้าก้านกล้วย, ปืนที่ทำจากก้านกล้วย, และกะลามะพร้าวที่นำมาเป็นภาชนะเล่นขายของ เป็นของเล่นที่ได้จากธรรมชาติ เสริมสร้างจินตนาการ และเป็นนักประดิษฐ์ไปในตัว เพลิดเพลินเล่นได้ทั้งวันค่ะ

ของเล่นสุดโปรดตอนเด็ก สมัยงั้นเป็นของเล่นหาได้ง่ายๆตามบ้าน เช่นก้อนหิน ตุ๊กตากระดาษ ชุดของแม่ที่ไม่ใช้ ใบไม้ใบหญ้า เป่ายาง ลูกแก้ว ดินทราย เล่นตามจินตนาการ ของเล่นจากธรรมชาติ ซึ่งเป็นยุคที่เล่นแล้วมีความสุขที่สุด

TapFluencer

ของเล่นโปรดของแม่ในวัยเด็กคงจะหนีไม่พ้นตุ๊กตาบาร์บี้ และกล่องดนตรีไว้กล่อมยามนอน เพราะแม่รู้สึกว่าการได้ฟังเสียงเพลงเบาๆตอนนอนทำให้อุ่นใจมากขึ้น แม่เลยให้น้องฟังตั้งแต่แรกเกิดเพื่อจะได้เป็นเด็กอารมณ์ดีค่ะ 💖

ของเล่นสุดโปรดคือด้ามเสียมของพ่อที่ใช้ขุดทำคันนา😍เอาทำเป็นขาเสาไมค์โครโฟนร้องเพลงให้ข้าวในนาฟังเสมือนว่าเป็นนักร้องแล้วมีข้าวในนาเป็นคนฟังค่ะ...ปล.พ่อ💕มักจะตะโกนเรียกว่าลูกทำอะไรคถ.สมัยตอนเด็กๆมากค่ะ

TapFluencer

ของเล่นสุดโปรดตอนเด็กๆเป็นเต่าไขลานที่คุณปู่ซื้อให้วันสุดท้ายก่อนคุณปู่จะเสียค่ะ เป็นเต่าตัวเดียวที่รักมาก แต่พอย้ายบ้านกลับหาเต่าตัวนั้นไม่เจอเสียแล้ว เลยคิดแค่ว่าพี่เต่าคงกลับไปอยู่กับคุณปู่แล้ว

ของเล่นสุดโปรดตอนเด็กๆคือ ยางค่ะใครไม่เคยเล่น "กระโดดยาง" ถือว่าเชยสุดๆ ไม่ว่าจะยางคู่ ยางเดี่ยว และอีกสารพัดที่ครีเอทกันออกมามาเล่น นำมาเล่นกับลูกในยุคปัจจุบัน เด็กๆชอบมากเลยค่ะ แนะนำให้แม่แม่ลองดูค่ะ

ของเล่นสุดโปรดสมัยเด็กของคุณแม่คือ ตุ๊กตาใส่ถ่านน้องหมาสีเหลือง เป็นของเล่นที่คุณยายซื้อให้ที่ชอบที่สุด หัวเราะทุกครั้งที่เปิดเครื่อง ตอนนี้คุณแม่มีลูกแล้ว ก็ซื้อให้ลูกเล่น ลูกก็ชอบเหมือนกันค่ะ🥰