คอมเมนต์ลุ้นรางวัล! 🎹 ของเล่นสุดโปรดสมัยเด็ก ของคุณพ่อคุณแม่

ลุ้นรับฟรี! มินิเปียโน มูลค่า 150 บาท 5 รางวัล ร่วมสนุกได้ 7-19 มิถุนายน 2565 ⭐️ กติกาแสนจะง่าย เพียงกดเข้าร่วมกิจกรรมที่ 👇🏼 https://community.theasianparent.com/contest/คอมเมนต์ลุ้นรางวัล_ของเล่นสุดโปรดสมัยเด็ก_ของคุณพ่อคุณแม่/1544 ⭐️ แล้วกลับมาคอมเมนต์ใต้โพสต์นี้เลยว่า ของเล่นสุดโปรดตอนแม่จ๋าพ่อจ๋ายังเด็ก คืออะไรคะ? เด็กๆ สมัยนี้ยังเล่นของเล่นแบบเดียวกันอยู่มั้ยน้า😆 มาแชร์ความทรงจำดีๆ หรือวีรกรรมแสบๆ กันได้เลยค่ะ

คอมเมนต์ลุ้นรางวัล! 🎹 ของเล่นสุดโปรดสมัยเด็ก ของคุณพ่อคุณแม่
340 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ของเล่นสุดโปรดของคุณแม่ตอนเด็กคือ 1. มินิเปียโนพร้อมไมค์ ของเล่นชิ้นนี้ได้เป็นของขวัญวันเกิด เป็นของเล่นที่ติดมาก ต้องเล่นทุกวัน 2. ชุดเครื่องครัว ชอบทำอาหารตั้งแต่เด็ก มีหลายชุดมาก สะสมไว้เยอะจริงๆ

TapFluencer

กระโดดยางเลยค่ะ รวบรวมตังค์กันในกลุ่มเพื่อน ต่างคนต่างซื้อยางกันมา แล้วมาร้อยให้เป็นเส้นเดียวกัน สีสันจะหลากหลายมากค่ะ จะเล่นทุกช่วงเวลาที่มีโอกาส ได้สนุก ได้ออกกำลังกาย ได้เหงื่อ มันส์มากตอนนั้น

VIP Member

ของเล่นสุดโปรดเป็นเปียโนของเล่นที่ยายซื้อให้แม่เล่น เล่นได้เพลินหูแถมได้ฝึกความจำตัวโน๊ตไหนอยู่ปุ่มไหน ตอนนี้ก็ยังจำทักษะในการจำโน๊ตไปเล่นดนตรีชนิดอื่นๆได้ คิดถึงแล้วอยากกลับไปเป็นเด็กเลยค่ะ

ของเล่นสุดโปรดตอนเด็กๆ ต้องยกให้ลูกแก้วเลยค่ะ เอามาเล่นได้หลายแบบมาก โยนลงหลุม เล่นหมากขุม ดีดลูกแก้ว เป็นของสะสมด้วย ตอนนั้นชอบกินขนมก้อมากเพราะฝังลูกแก้วไว้ข้างใน ได้กินขนมแถมได้ลูกแก้วด้วย 😆

ของเล่นสุดโปรดสมัยเด็ก และยังเล่นได้อยู่ ตอนนี้อายุ 29 แล้ว ของเล่นชิ้นนั้นยังเล่นได้ไม่พังเลย คือ “รถบัสบังคับ” ครับ 🚍🚌 แม่ยังเก็บไว้อย่างดีเพราะเป็นของเล่นชิ้นเดียวที่เหลือรอดมาจนถึงปัจจุบัน 😁

VIP Member

ตอนเด็กๆคุณแม่ชอบเล่น ตุ๊กตาบาร์บี้ ตัดเย็บเสื้อผ้าเองค่ะ เอาเศษผ้าเก่าๆมาตัดๆๆ รวมทั้งตุ๊กตากระดาษแผ่นละ1บาทก็ชอบนะคะ😁 ส่วนคุณพ่อชอบสะสมโมเดลตุ๊กตาแบบผู้ชายค่ะ ตอนนี้ยังเก็บไว้เต็มบ้านเลย

VIP Member

ของเล่นสุดโปรดของแม่น่าจะเป็น โครงที่ชูดบาสที่เค้าไม่ใช้แล้วเอามานอนไว้ที่พื้นสนามหญ้าที่สนามโครงการ จำได้ว่าตอนเด็กพากันห้อย โหนนอนเกาะ กันคนล่ะเสา ล่ะพากันพูดเล่น ร้องเพลงกันไปเรื่อยค่ะ

ของเล่นสุดโปรดคือหนังยาง นำมาร้อยเป็นเส้นแล้วกระโดดเล่นกับเพื่อนๆที่โรงเรียน เมื่อกลับถึงบ้านก็ผูกกับโต๊ะตู้เตียงบ้างแล้วกระโดดเล่น ได้ทั้งความสนุกเพลิดเพลิน ออกกำลังกาย สุขภาพเเข็งแรง

ของเล่นสุดโปรดของแม่คงจะเป็นการตัดโปรชัวร์ สินค้าของห้างที่มีแจกตามบ้าน มาจัดเป็นสินค้าแต่ละชนิด แล้วเปิดทำเป็นร้านขายของค่ะ สนุกมาก มีการคิดเงินทอนเงิน ดูราคาจากโปรชัวร์นั่นแหละค่ะ 😂😊

TapFluencer

Play station ค่ะ เพราะเป็นเกมที่สามารถเล่นได้กับทั้งพี่ชายและน้องสาวได้ ทำให้ได้ใกล้ชิดกันมากขึ้น และรู้จักแบ่งปัน ช่วยเหลือกัน ชอบที่จะได้มานั่งรวมกันที่ห้องนั่งเล่นและทำกิจกรรมนี้ร่วมกันค่ะ