25 ตอบกลับ

ดีใจมากค่ะ เพราะกำลังรออยู่เลย ก่อนหน้าคือไปหาหมอจะทำ iui แล้ว แต่มาติดธรรมชาติซะก่อน สมใจเลย🥰 เหตุเกิดจากประจำเดือนขาด หน้ามืดบ่อยๆ แต่ไม่แพ้ท้อง ตอนนี้ 36w แล้วค่ะ

ท้องที่ 2 จ้า แม่พึ่งปล่อย พ่อเค้าอยากมีลูกเพิ่ม ^^ พึ่งบ่นๆจะท้องไหมนะ จัดไปจ้า ทำตัวไม่ถูกเลย ท้องแรกอีแม่ ไม่รู้ตัวเหมือนกัน แต่ท้อง 2 อาการมันชัดมากก 2 ขีดจ้าา

เช่นกันนะคะคุณแม่ ^^

บ้านนี้เป็นถุงน้ำในรังไข่ค่ะก่อนหน้านี้ปล่อยมาเป็นปีไม่ท้องพอเลิกคาดหวังกำลังจะเริ่มกลับมากินยาคุมเลยลองตรวจก่อนสรุปป่องเฉยเลย😅

ดีใจด้วยนะคะ🥰

บ้านนี้ร้องไห้สิค่ะ ร้องทั้งวันเลย พ่อเขาตอนแรกก็ไม่พร้อมหรอก เลิกกัน2 วัน คุณแม่คิดว่าต้องทำใจแล้ว สุดท้ายคุณพ่อทำทุกอย่างเพื่อคุณแม่กับตัวเล็กเลยค่ะ

กอดนะแม่ เดี๋ยวลูกจะคล้องใจพ่อกับแม่ให้เหมือนเดิมนะคะ

งง เหมือนกันค่ะ ตอนแรกคิดว่าประจำเดือนมาช้า ก่อนกินยาคุมมาไม่เคยตรง พึ่งปล่อยด้วยไม่คิดว่าจะท้องเลย แถมทำครั้งเดียวเองค่ะ 🤣 มาได้ยังไงลู๊กกกก 555555

เพราะเพื่อนปล่อยหลายปีมากกว่าจะท้อง เราก็แบบคิดว่าสักปีอะไรแบบนี้ 😅

เป็น PCOS เหมือนกันทำทุกทางบำรุงทุกอย่าง รอมา 5 ปีกว่าจะมา น้องมาแบบงงๆ แบบไม่ทันตั้งตัว ความรู้สึกตอนนั้นทั้งดีใจ ตกใจ และงง ไปในเวลาเดียวกันค่ะ

ปจด.มาปีละครั้งด้วย ความหวังริบรี่มากกกค่ะ

บ้านนี้ไปซาวแล้วไม่เจอน้องค่ะ อายุครรภ์น่าจะยังอ่อนๆอยู่ หมอเลยเจาะเลือด สรุปท้อง 100 % น่าจะ 2 สัปดาห์ค่ะ ปจด ขาด เรากังวลเรื่องท้องนอกมดลูกมากค่ะ

เหมือนกันค่ะทำทุกวิถีทางกลับมาแต่เลิกสนเลิกใส่กลับมาแบบงงๆเลย พร้อมมีความตกใจ ดีใจ และมีความสุขมากๆค่ะ

ช่ายยย มันบอกไม่ถูกเลยเน๊อะ

เป็นเหมือนกันค่ะของคนแรกกว่าจะมาก็3ปีเลย พอคนที่2แค่ปีเดียวแล้วขาดแค่15วันทั้งคู่เลย🤣

ตอนแรกไม่ง่ายเลยค่ะแม่ ปล่อยมาตลอดจนคนพี่ขวบกว่าแล้วแม่ไปฉีดแอสตร้าแค่เข็มเดียว เข็มเดียวเท่านั้นน้องก็จ๊ะเอ๋มาเลย555

เราก็เป็นPCOSคะ ปล่อยมา10ปี น้องเพิ่งมาเหมือนกันคะ ตอนนี้ได้16วีค4วันแล้วคะ❤️❤️

ขอยคุณนะคะ❤️❤️❤️