27 ตอบกลับ

ผ้าเปียกค่ะ เพราะอึน้องเหนียวมากกกก สำลีเอาไม่อยู่ บางทีอุ้มไปล้างยังติดหนึบอยู่เลยค่ะ (เลี้ยงหลาน ลูกยังไม่เกิดค่ะ) ใช้ของ d-nee ค่ะ

VIP Member

ใช้ผ้าเปียกอย่างเดียวเลยค่ะ ตอนนี้ซื้อมาใช้แต่ของ Mamypoko ตัวออร์แกนิค แพ็ค 80 แผ่น ใช้ได้นาน ซื้อมาทีละหลายๆ แพ็ค คุ้มอยู่จ้า

ลูกชายที่บ้านใช้ทิชชู่เปียก dodolove สีเหลืองรอแฟลชเซลในช้อปปี้ 1 ลัง 299 บาท ลังนึง ใช้ได้เป็นเดือนค่ะ รู้สึกสะดวกมากค่ะ

บ้านนี้ใช้ทิชชู่เปียกของดีนี่สีเขียวออแกนิคค่ะใช้ตั้งแต่น้องเกิดจนตอนนี้น้อง8เดือนแล้วไม่เคยแพ้เลยค่ะแม่

VIP Member

ใช้ทั้งสองอย่างค่ะ ทิชชูเปียก ยี่ห้อ Tinynose กับ Moby ค่ะ ใช้สำลี เป็นสำลีแผ่นใหญ่ Jumbo Pad ของ Moby

VIP Member

แรกๆ ใช้สำลีค่ะ แต่ตอนนี้ใช้ผ้าเปียกของมามี่แพ็คทอง ผ้านุ่ม เช็ดดสะอาดเลยค่ะ

บ้าน​นี้​แรกคลอด​ใช้สำลี​ชุบนํ้า​ บางทีอุ้มไปล้างก้มีค่ะ​มันสะอาด​ดี

อยู่บ้านใช้สำลีชุบน้ำค่ะ ถ้าออกไปข้างนอกทิศชู่เปียกสะดวกกว่าค่ะ

เเรกเกิดใช้สำลีชุบน้ำพอได้เดือนใช้ทิชชูเปียกไร้แอลกอฮอล์คะ

Super Mum

อยู่บ้านใช้สำลี ออกข้างนอกใช้ทิชชู่เปียกค่ะ เพื่อความสะดวก