50 ตอบกลับ

บ้านนี้ นึกอะไรไม่ออก ก็นมนี่เเหละค่ะ. บางวันลืมไปเลย ว่ากินไป5-6กล่อง บางวันก้น้ำเต้าหู้ด้วยค่ะ

ดีค่ะแม่ไม่ต้องหว่งว่าลูกจะแพ้หลอกค่ะเพราะบ้านนี้ก็กินแบบนี้มาตลอด3ท้องน้องออกมาปกติดีส่วนเพื่อนไม่ทานนมเลยลูกออกมาแพ้นมวัวนมแม่ทานได้แต่นมแพะ แม่ว่ามันขึ้นอยู่ที่เด็กแต่ละคนมากกว่าคนใก้ลๆตัวกินนมแบบนี้ไม่เห็นน้องแพ้เลย

บอกคุณพ่อซื้อนมถั่วเหลืองมาด้วยนะคะ ทานเเค่นมวัว พอน้องคลอดเดี๋ยวน้องจะแพ้นมวัวนะคะแม่😊

ระวังแพ้นมนะค๊าา​บ้านนี้บำรุงแน่น​แต่จำกัดนมแค่เช้าเย็นน​ วันละสองกล่องน้องยังแพ้นมเลยจ้า

หายหว่งค่ะ ท้องนี้ท้องที่3ค่ะ กินนมสลับตลอดแต่ที่ไม่เห็นเพราะตู้เต็มคะเลยไม่ได้แช่ส่วนที่เหลือ ขอบคุณที่หว่งเนอะ😊

เราก็กินสลับค่ะ ชอบมากโดยเฉพาะตรามี สลับทุกสีทุกรสเลย😊😊😊😊ท้องสองค่ะ ตอนนี้5เดือนแล้ว

VIP Member

บ้านนี้แพ้น้ำเปล่าค่ะกินน้ำเปล่าแล้วจะอ้วก ต้องกินนมแทนน้ำแบบนี้เลยค่ะ 55555

สู้ๆค่ะแม่เด่วก็หายอากาก็ดีขึ้น✌✌

บ้านนี้ก็กินสลับกันค่ะ ไม่เน้นนมอย่างใดอย่างหนึ่ง ลูกออกมาไม่แพ้เลย

เหมือนกันค่ะแม่สลับน้ำเต้าหู้บางนมจืดบางแล้วแต่ค่ะ กินแบบนี้มา3ท้องน้องออกมาปกติแข็งแรงไม่เเพ้อะไรเลยค่ะ แต่เพื่อนเค้าไม่ดื่มนมอะไรเลยแต่ลูกออกมาแพ้ทั้งนมวัวนมแม่ แม่ว่าขึ้นอยู่กับร่างกายของเด็กแต่ล่ะคนมากกว่า😊

ทานสล้ยกันค่ะ นมวัว นมถั่วเหลือง ค่ะ แต่ทำไม่ชอบทานน้ำเต้าหู้ร้อนๆอ่ะ

ใช่ค่ะต้องกินสลับกันย้ำเต้าหู้ก็ต้องอย่าใส่น้ำตาลนะค่ะ แม่บ้านนี้กินสลับกันมา3ท้องแล้วจ้า

VIP Member

บ้านนี้ นมถั่ว นมอัลม่อน นมฟิสตสชิโอ้ และโยเกิร์ตที่เป็นนมวัว คร้า

เหมือนกันเลยคะ กินสลับแล้วแต่ว่าเวลาไหนอยากกินตัวไหน เต็มบ้านไปหมด

เยียมค่ะแม่กินสลับๆกัน

เหมือนบ้านนี้เรยค่ะท้อง3เหมือนกัน กินสลับ ออกแข็งปกติทุกคนค่ะ😊