12 ตอบกลับ

บ้านนี้ทยอยซื้อตอน 7เดือนกว่าๆค่ะ ตอนนี้9เดือนแล้วยังไม่ครบเลย ทางบ้านสามีเป็นคนหัวโบราณ เขาห้ามซื้อของก่อนลูกเกิด แต่เราอดใจไม่ไหวจริงๆ แอบซื้อมาทีละนิดๆค่ะ

ที่บ้านนี้ก็เหมือนกันเลยค่ะ พ่อสามีเขาสั่งห้ามไว้แล้วแต่กลัวตอนไม่มีต้องเดือดร้อนทีหลังอยากเตรียมให้พร้อม ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ

เริ่มซื้อตั้งแต่ 6 เดือนค่ะแม่ ทยอยซื้อทีละนิดเอาค่ะ กว่าจะครบค่ะ ตอนนี้ครบแล้ว ซื้อเรียบร้อยวันนี้แล้วค่ะ แนะนำเริ่มทยอยซื้อได้แล้วจ้า

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ❤️🙏

VIP Member

ทะยอยซื้อตอนท้องได้16wค่ะ แต่ที่บ้านบอกว่าซื้อไว้ก่อนมันไม่ดีนู้นนั้นนี่ แต่ก็ซื้อเหมือนเดิมค่ะจะคลอดเดือนหน้าแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไร

ขอบคุณมากค่ะ ที่บ้านนี้ก็ห้ามแต่ก็อดใจไม่ไหวเหมือนกันค่ะ

ตอนนี้ได้​ 30สัปดาห์​ แต่ซื้อเตรียมพร้อมมากแล้วค่ะแม่​ ครบทุกอย่างแล้ว​ นับวันรอลูกแล้วค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ เดินหน้าซื้อค่ะ❤️🙏

บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่ 5 เดือน ตอนนี้ 8 เดือนยังไม่ครบเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้5เดือนแล้วก็ว่าจะทยอยซื้อเหมือนกัน

สอบถามค่ะ บ้านนี้ 41wแล้วยังไม่มีอาการจะคลอดเลยค่ะ😥

Super Mum

บ้านนี้เริ่มเตรียมตอน 5 เดือนค่ะ ทยอยเตรียมค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

บ้านนี้ทะยอยเตรียมตอน 6 เดือนค่ะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

บ้านนี้12วีคค่ะ จะครบหมดแล้ว

เตรียมเลยค่ะแม่ ของใช้เด็กเยอะแยะกว่าจะครบ ไหนต้องมานั่งซักอีก ถ้าท้องโตกว่านี้เหนื่อยแย่เลยค่ะ

VIP Member

แม่ทยอยซื้อตอนหกเดือนค่ะ

ขอบคุณค่ะ ❤️