35 ตอบกลับ

เราก้อเป็นค่ะ ของเราเป็นภูมิแพ้ แต่ก่อนใช่ต้องลองถามอาการกับหมอเล่าอาการไห้หมอฟังก่อนนะคะ หมอจะได้ไห้ยาถูก เพื่อความปลอดภัย

เป็นเหมือนกันค่ะ 36w คันมากๆทั้งตัวเลย เอายาแก้คันทาเอาดีขึ้นนิดหน่อย ถ้าคันทั้งตัวก่อาบน้ำขัดผิวเลย แต่คันจนม่เกาไม่ได้จริงๆ

แม่บ้านนี้ เป็นแค่ตรงท้องค่ะ คันมาก แต่เป็นแค่ผื่นแดงๆค่ะ 33w ไม่ได้ใช้ยาอะไร แต่พยายามไม่ไปเกา แค่ลูบๆ ดื่มน้ำให้เยอะๆค่ะแม่

แรกๆเป็นเหมือนกันค่ะตอนนี้เริ่มหายแล้วใกล้คลอดก็ดีขึ้นค่ะอย่าแกะอย่าเกาเด็ดขาดนะคะไม่งั้นทิ้งทั้งรอยดำรอยแตกเลยค่ะ

เป้นเหมือนกันค่ะเป้นที่ข้อศอก2ข้างและหัวเข่า2ข้างเลยค่ะ ทาก็ไม่หาย ไปหาหมอก็ไม่หาย เค้าบอกว่าเวลาคลอดแร้วหายไปเอง😁

บอกหมอที่ไปฝากครรภ์นะคะ หมอจะให้ยาแก้แพ้ แก้คัน ยาทา มาค่ะ บ้านนี้เป็นตอน 36 w ผื่นเกิดจากแพ้ฮอร์โมนลูก

เราเป็นสิวค่ะ สิวเต็มหลัง หน้าอก และท้องเลยค่ะ หมอบอกว่าคลอดก็หาย หายจริงๆ แต่รอยดำเพียบเลยค่ะ

อาบน้ำบ่อยๆค่ะ อากาศร้อนเหงือออกผืนก็ขึ้นแล้วค่ะ คุณแม่ตั้งครรภ์ผิวจะแพ้ง่ายเป็นพิเศษค่ะ

เป็นเหมือนกันเลนค่ะเต็มตัวคันมากๆๆ เพิ่งมาเป็นตอนใกล้จะคลอด พยายามไม่เกา ถูๆๆเอาค่ะ😊😊

เปนเหมือนกันค่ะแขนขาบ้านนี้ลายน่าเกลียดมากกก แต่ตอนนนี้เลิกคันแล้วรอแต่รักษาแผลเป็น