33 ตอบกลับ

VIP Member

ได้ค่ะ ปกติหมอก็จะให้กินหลังอาหารเช้าอยู่แล้วค่ะ แต่ถ้า กินหลังอาหารเช้าแล้วคลื่นไส้ ลองเปลี่ยนมากินก่อนนอนดูค่ะ กินได้หมดไม่มีปัญหา

กินยาตัวนี้ยุเหมือนกันค่ะ หมอให้กินก่อนนอน

กินได้ค่ะ แต่ถ้าคุนแม่คลื่นไส้ เปลี่ยนมากินหลังอาหารเย็นก้อได้ค่ะ บ้านนี้ก้อกินหลังอาหารเย็นค่ะ

ปกติหมอจะสั่งให้กินหลังอาหารเช้านะคะ แล้วห้ามกินนมหลังจากกินยานี้ค่ะ จะทำให้คลื่นใส้ได้

กินได้ค่ะแต่ต้องไม่กินพร้อมนมน้ำเต้าหู้หรือแคลเซียมนะค่ะควรห่างกัน2ชั่วโมงค่ะ

VIP Member

บ้านนี้หมอให้กินหลังอาหารเช้าจร้า แต่ห้ามกินพร้อมนมจร้าา

VIP Member

กินได้ค่ะ. ส่วนตัวเเล้ว กินหลังอาหารเช้าเหมือนกันจ๊ะ

ได้ค่ะ บ้านนี้หมอก็ให้กินหลังอาหารเช้าจ้า

กินได้ค่ะ บ้านนี้หมอให้กินหลังอาหารเช้าค่ะ

ยาตัวนี้ ของเราหมอให้กินหลังอาหารเช้าจ้า

ได้จ้า บ้านนี้หมอให้กินหลังอาหารเช้าคะ