206 ตอบกลับ

แนะนำกินก่อนนอนค่ะเพราะจะทำให้ไม่อ้วกถ้ากินตอนเช้าหลังอาการกินแล้วเวียนหัวทั้งวันจะอาเจียนตลอดแนะนำกินก่อนนอนดีกว่าค่ะ

VIP Member

ตอนไหนก็ได้ค่ะ กินตรงเวลาทุกวันก็พอแล้วค่ะ แต่อย่ากินรวมกับแคลเซียมนะคะ ถ้าได้แคลเซียมมากินแล้วให้กินแยกกับตัวนี้นะคะ 😊

เป็นค่ะ ให้กินแยกกันนะคะ แคลเซียมมันจะทำให้โฟลิคที่กินไปไม่มีผลต่อร่างกายค่ะ อย่างน้อยต้องเว้นระยะสัก4ชม. เมื่อกินโฟลิคนมก็ห้ามดื่มนะคะ ต้อง4ชม.ก่อนถึงจะดื่มได้😊

บ้านนี้หมอให้กินหลังอาหารเช้าค่ะ แต่ไม่ควรทานนมในมื้ออาหารนั้น แต่ถ้าลืมทานยาก็ให้ทานตอนไหนก็ได้ แต่ต้องทานทุกวัน

ตามที่หมอจ่ายยา จะเขียนว่าหลังอาหารเช้า แต่ส่วนตัวกินตอนเช้าละจะมีอาการเวียนหัวคลื่นใส้ เลยต้องเปรลี่ยนมากินก่อนนอน

เหมือนกันเลยค่ะ

ก่อนนอนเหมือนกันค่ะ ที่จิงหลังอาหารมื้อไหนก็ได้ค่ะแต่ต้องห่างจากนม2ชม. และไม่กินพร้อมแคลเซี่ยมเม็ดสีขาวที่หมอให้

ตอนท้องแรก กินยาบำรุงเลือดตอนเย็น แคลเซียมตอนเช้า ท้องสอง อีกรพ.นึง บำรุงเลือดกินตอนเช้า แคลเซียมเย็นคะ 🤣🤣🤣

หมอบอก ให้กินตอนไหนก็ได้ค่ะ เช้า กลางวัน หรือก่อนนอน มันเป็นยาบำรุง แต่กินแล้วจะรู้สึกจะอยากอาเจียนหน่อย

บ้านนนี้กินก่อนอาหารเช้าค่ะแม่เพราะเป็นคนที่ไม่แพ้อะไรค่ะแม้แต่แพ้ท้องก็ไม่มีค่ะเลยกินก่อนอาหารได้😊

ตอนแรก หลังข้าวเช้า - ก่อนนอน ตอน 5 เดือนนี้กิน 3 ตัวเลยค่ะ เม็ดนี่ใหญ่มาก เท่าเหรียญสตางค์ใด้ กินยากมาก

VIP Member

บ้านนี้กินก่อนอาหารตอนเช้าเพราะไม่แพ้ยาตัวไหนเลยท้องแรกก็ก่อนอาหารเช้าค่ะท้องนี้ก็เหมือนกันค่ะ