51 ตอบกลับ

28w ท้องสอง ลายจ้า แต่ลายเก่าจากท้องแรกนะค่ะ ไม่เป็นสีแดงจะเป็นสีขาวๆจากท้องแรก ไม่แน่ใจว่า ใกล้าคลอดจะไหวป่าว ลายทั้งนม ท้อง ตูดเลย ตั้งแต่ท้องแรก ท้องนี้ขออย่าให้มีแผนที่เพิ่มเลย สาธุ55555

ไม่เหลือค้า บ้านนี้น่าเกียจกว่าชาวบ้าน😂😂😂 สาเหตุมาจาก เห็นมันแตกก็เลยชั่งมันเกาเลยค่ะ ไม่สนละค่ะไม่ไหว 🤭

🤭🤭🤭

ตอนท้องไม่ลายเท่าลายเท่าไหร่แต่พอคลอดเส็จกลับบ้านมายืนหน้ากระจกนิถึงกับตกใจเลยค่ะลายลึกซะด้วย

บ้านนี้ตั้งแต่ท้องแรกไม่ลายเลยค่ะทั้งท้องทั้งขาทั้งก้นตอนนี้ท้องสองแล้วก้ยังไม่ลายค่ะ

ทาครีมเยอะๆค่ะครีมนีเวียตลับสีน้ำเงินเหนียวๆใช้ดีมากแนะนำทาทั้งตัวเลยค่ะ

34weekจ้า ท้องไม่แตกคะ ทาครีม ทาออย ทาว่านหางจระเข้ วาสลีน แต่ต้นขาเอาไม่อยู่คะ แตกนิดๆ

เห็นแล้วรีบหยิบครีมมาทาเลยค่ะ😅 คันมั้ยคะแม่ ขนาดตอนนี้ท้องยังไม่ลาย แต่ยังคันเลยค่ะ 24w

คันมากค่ะ แต่พยายามจะไม่เกา เวลาคันก๋หยิบครีมมาทาเอา แต่ทายังไงครีมก็เอาไม่อยู่ 😂

บ้านนี้น้องคนที่3แล้วไม่ลายเลยจ้า ไม่เคยทาครีมอะไรด้วยเพราะแม่ขี้เกียจ😅😅

โอ้ย อิจฉา 😂

VIP Member

บ้านนี้มาลายตอนก่อนคลอด2สัปดาห์ลายเฉพาะช่วงเอวกับท้องน้อย นิดหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ ทาน้ำมันมะพร้าวค่ะ

ค่อยสู้เรื่องนี้หลังคลอดค่ะ เสียสละให้ตัวน้อยเขาขยายพื้นที่เล่นไป555

อยากจะร้องไห้เลยค่ะแม่ 🤣

VIP Member

ของบ้านนี้ทาครีมไม่เกา รอดมาได้เเปดเดือนมาเเตกตอนเก้าเดือน5555