ทีมคลอดเดือนมีนา

มีใครเริ่มมีอาการเท้าบวม ปงดหลัง ปวดท้อง ตัวน้อยดิ้นแรงและเก่ง หรือเดินไม่ไหวบ้างคะ #คุนแม่ลูก3#ทีมเดือนมีนา

42 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้บวมแล้วค่ะแล้วก็ยุบแล้วค่ะเดี๋ยว​บวมเดี๋ยว​ยุบเจ็บเตือนวันล่ะครั้ง​แต่วันนี้มาถี่เลยต้องได้ไปหาหมอค่ะหมอบอกว่าน้องเริ่มเอาหัวดันออก​ หมอกลัวคลอดก่อนกำหนดให้ยาระงับการคลอดก่อนกำหนด ตอนนี้33w5d น้ำหนัก2,286กรัมแล้วค่ะ​ แต่ก็ยังทำงานปกติ​จนถึงสิ้นเดือนนี้ค่ะ​ กำหนดคลอด30มีนาค่ะ

บ้านนี้7มีนาค่ะ น้องลงต่ำแล้วจะเดินทีต้องเอามืออุ้มท้องเดินเลยค่ะ มีเจ็บเตือนมาแล้ว เท้าบางทีบวมบางทีไม่บวม แต่เจ็บหน่วงมากๆเลยค่ะช่วงนี้เดินแทบไม่ไหวเจ็บหน่วงตลอดเลย

บ้านนี้35+2W มีเท้าบวม เริ่มท้องผูก แต่แม่เป็นคนอ้วนมากเลยรู้สึกได้ยากกว่าแม่บ้านอื่นลูกจะดิ้นเบาๆเพราะหน้าท้องหนามาก ช่วงนี้มีท้องแข็งบ่อย ปวดหน่วงๆเจ็บจิมิ

VIP Member

15 มี.ค เริ่มมีอาการปวดเตือนแล้วค่ะ ปวดบ่อย นี้ดิ้นแรงตัวโก้ง จนบ่างครั้งแม่เจ็บ เวลาเดินมากก็มีเจ็บหัวนาว เวลานอนก็พลิกตัวยาก แต่ท้องยังสู่งอยู่เลยไม่ยอมลง

VIP Member

กำหนด 22 มีนา ปวดหัวหน่าวมาก นอนแล้วปวดหลัง ปวดเอว ท้องแข็งบ่อย ไปหาหมอความดันสูง ฝากพิเศษคลอดเอง หมออาจจะให้คลอดตอน 37 week ค่ะ ตอนนี้ 34+6 week หมอกลัวครรภ์เป็นพิษ

4y ago

เราอาการเหมือนกันตอนนี้มีมูกเลือดออกมาด้วยหมอบอกเลือดเก่าตอนนี้ก้อนอนเจ็บเหมือนปวดประจำเดือนมาสองวันเเล้วเลือดปนมูกออกมาเรื่อยๆ

เรากะมีนาค่ะ 19กุมพากะ8เดือนแต่ตอนนี้ ยุ ร.พ ค่ะเพราะเจ้บหน่วงบันเอวตรวจพบปัสวะติดเชื้อถูกนอน ร.พ ให้ยาฆ่าคุณหมอกลัวคลอดก่อนกำหนด

เป็นจ้า เพิ่มเติมคือปวดร้าวที่หัวหน่าว มีอาการตาพล่ามัวเวลาเหนื่อยมากๆ เหนื่อยง่าย หายใจไม่สะดวก นอนหลับยากมากค่ะบ้านนี้

7มีนาค่ะ ปวดไป1รอบตอน 35วีค++ โดนยาระงับคลอดตอนนี้ 37วีคแล้ว รออย่างเดียวค่ะ น้องดิ้นแรงมาก ช่วงกลางคืน ดิ้นจนฉี่จะราด

4y ago

ท้องปั่นแข็งมาก แทบจะทุกๆ2นาที ปวดท้องร้าวไปหลัง ปวดแบบเกรงๆด้วยยืนแล้วขาสั่นๆ

กำหนด16มีนาเริามบวมแล้วค่ะท้องแข็งบ่อยแต่ไม่ถี่ปวดหลังร้าวซี่โครง และเจ็บขาหนีบ น้องก็ดิ้นแรง

บ้านนี้29มีค. วันนี้น้องดิ้นน้อยเลยไปหาหมอพอถึงมือหมอนางดิ้นถี่มาก...หลอกให้แม่กังวล...หมาน้อย