18 ตอบกลับ

ของเค้าคันเพราะเป็นลมพิษ บอกหมอ หมอก็จะให้ยาแก้แพ้มา ก่อนท้องก็เป็นลมพิษอยู่แล้ว พอยิ่งท้องยิ่งเป็นหนักเลยค่ะ อาการก็คันตามตัวแต่ไม่มีผื่นขึ้น

เกี่ยวจ้า คนแพ้มีผื่นคันขึ้นได้ง่าย และมักจะไม่อันตราย หายเองหลังคลอดค่ะ แม่ลองเสิร์ชหาข้อมูลอ่านดูนะคะ มีหมอเขียนไว้เยอะจ้า

คันเหมือนกันค่ะช่วง4เดือนแรกคันไปทั้งตัวหมอบอกเป็นที่เลือดและฮอล์โมนค่ะ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันคะ แต่อย่าเกานะคะเดี๋ยวมีแผล มีรอยดำจะไม่หายนะคะ

ทาครีมให้ผิวชุ่มชื้นค่ะ อาการคันอาจมาจากฮอโมนที่เปลี่ยนเนอะ

นี่ชอบคันตามมือตามหลังเท้าค่ะ ไม่รู้มีใครเป็นเหมือนกันมั้ย

คันเหมือนกันคะ คันที่ขาเกาจนเป็นแผลเลย แต่ตอนนี้หายแล้ว

VIP Member

คันคะสามีต้องเกาๆให้ตลอดเลย เาขาเกาแขนงั้นนอนไม่หลับคะ

เป็นค่ะ แต่คันแค่ขากับแขน ตอนนี้ก้อเป็นแผลค่ะแต่ไม่มาก

เกี่ยวค่ะ บ้านนี้ก็คันช่วงแรก เกาจนเป็นแผลเหมือนกัน😅