51 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้กินวันละ 5-6 ลูกค่ะ กินตั้งแต่รู้ว่าท้อง คลอดน้องง่ายมากค่ะ น้ำหนัก 3330 กรัม คลอดโดยไม่ต้องกรีดค่ะ

ไม่แน่ใจนะคะแม่ แต่ส่วนตัวคิดว่าช่วยอยู่นะคะ

VIP Member

บ้านนี้กินค่ะ แต่ไม่มาก บำรุงเรื่องน้ำนมค่ะ กินหลังคลอดก็ดีนะคะ แต่ของเราจะเน้นไม่ค่อยสุกฃมากค่ะ

กินช่วยน้ำนมค่ะ ไม่ได้ช่วยเรื่อง นน น้องค่ะ ถ้าแม่กินตอนนี้อย่ากินเยอะนะคะระวังเรื่องเบาหวานค่ะ

VIP Member

กินค่ะแม่ ไม่น่าจะเกี่ยวกับเรื่องนน.นะคะแม่ บำรุงน้ำนมมากกว่าค่ะ

อยากให้น้องน้ำหนักเยอะ​ เน้นบำรุงไข่​ กล้วย​ นม​ และผักผลไม้ค่ะ​

บ้านนี้กินทุกวันเลยค่ะ ของชอบค่ะ(แม่ส่งมาให้ทุกเดือนเลยค่ะ😁)

กินจร้า ดี ต่อการคลอดลูกด้วย อินทราผารำ คะ อร่อยดี แต่แพงอะ

กินค่ะ น้ำหนักน้องขึ้นอยู่กับการกินอาหารหลากหลายหมู่ค่ะ

กินค่ะ กินแต่น้อยนะค่ะ มีประโยชน์ดีแต่น้ำตาลเยอะจร้าาาา

VIP Member

กินเพื่อนมรุงน้ำนมค่ะ ทานเดือนสุดท้ายและหลังคลอด