20 ตอบกลับ

ยิ่ง ท้อง แก่ จะยิ่ง กว่านี้ อีก คะ ทำใจไว้เลย อดทน คะ เพราะเป็นเกือบทุกคน บางคน ปวดเยออะ บางคน ปวดน้อย ยิ่งไกล้คลอด ยิ่งปวด ร้าวไป หมด ตอนนี้ แม่บ้านนี้ 36w

เป็นเหมือนกันค่ะ 22+2ก็ยังเป็น ปวดร้าวไปหมด บางทีมีเสียวจิมิตอนลูกดิ้นค่ะ ถึงจะรู้สึกกแค่ตอดก็เถอะ

ปวดตั้งแต่5เดือนเหมือนกันค่ะจนตอนนี้จะแตกแล้วก็ยังปวดอยู่ค่ะ​ปวดหนักกว่าเดิม🤔

สู้ๆนะคะแม่

เป็นคะแม่ ไม่หายมีปวดเป็นพักๆ พยายามทำทุกอย่างช้าๆนะคะลุกช้าๆ เดินช้าคะ

ตอนลุกนี้เจ็บปวดจี๊ดเลยคะ

VIP Member

เป็นค่ะ เกิดจากหัวของลูกมาเบียดที่เชิงกรานอะ คลอดแล้วจะค่อยๆหายไปเองค่ะ

ขอบคุณคะ ทรมารมากเลยคะบางทีแทบไม่อยากจะขยับตัวเลยตอนนี้หายปวดไป2วันแล้วแต่มีแอบปวดนิดๆเป็นบางครั้ง

แสดงว่าเป็นเหมือนกันคะ อีก1 สัปดาห์ก้ 6 เดือน อาการเดียวกันเลยคะคุนแม่

ปวดเหมือนกันค่ะ ตั้งแต่ 5-6 เดือนตอนนี้ จะ 38 w ยังไม่มีวี่แววเลยค่ะ

สู้นะคะ

เป็นคะ เวลาลูกดิ้น บางทีฉี่เเทบเล็ดออกมาด้วยคะ 38w

บ้านนี้ก็เริ่มหายแล้วแต่มีปวดบ้างนิดๆบางครั้ง

เปนคะปวดมาก เวลาเดิน หรือนอน พลิกตัวปวดมากเลยคะ

ทรมารมากเลยคะเเม่แต่ตอนนี้ดีขึ้นเเล้วมีปวดนิดๆเป็นบางครั้ง

เป็นเหมือนกันคะจนตอนนี้9เดือนก็ยังเป็นคะ

สู้ๆนะคะ