ไข่

มีแม่ๆบ้านไหนทานไข่ทุกวันไหมค่ะ แม่บ้านนี้ทานทุกวันเลย ☺

21 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

วันนี้ไปอบรมโรงเรียนพ่อแม่มาค่ะ เค้าบอกห้ามกินไข่เกินวันละ 1 ฟอง เเละไม่ควรบ่อยเกินไป อาจจะทำให้น้องแพ้ได้ค่ะ.

5y ago

บ้านนี้ก็กินปกติค่ะ บางวัน 2 บางวัน 4 แต่ไม่ได้กินทุกวัน. เอาตามสะดวกเเละอยากกินค่ะ. 555555

VIP Member

ยกมือค่า คุณยายให้ทานไข่ทุกวันเลย น้ำหนักตัวน้องจากตอนแรกน้อยกว่าเกณฑ์ ตอนนี้ 26 วีค น้ำหนักดีงามมากค่ะแม่

5y ago

เหมือนกันค่ะ ทั้งคุณหมอ คุณพ่อ คุณย่า ให้ทานทุกวัน วันละ 3ฟองเลย555

ฟังอีกทาง บอกว่าอย่าโดปอะไรซ้ำๆ เด็กจะแพ้ได้ เช่นแพ้ไข่ แพ้นมวัว เป็นต้นค่ะ ควรทานให้หลากหลายค่ะ

5y ago

กินทุกอย่างค่ะแต่หมอเน้นไข่เพราะกลัวน้ำหนักน้อง ไม่ตามเกณฑ์ค่ะ

บ้านนี้ทุกวันค่ะวันละ2ฟองไข่ดาวนะค่ะใช้กะทะเชฟล่อนค่ะใช้น้ำมันนิดเดียว

ทานทุกวันจ้า​ ปกติก่อนท้องก็ทานประจำอยู่แล้วค่ะ​

อิจฉา​จัง​ บ้านนี้ตั้งแต่ท้องกินไข่ไม่ได้เลยคะ​

ไข่ต้มวันละฟอง แต่เลือกกินแต่ไข่แดง(สุก)ค่ะ😅

VIP Member

บ้านนี้ทานอาทิตละ 2ครั้งเองค่ะ ไม่ชอบกินเลย😂

ทานคะวันล่ะสองฟอง ต้มก้ได้ตุ๋นก้ได้คะ

5y ago

เพิ่มน้ำหนักเพื่อลุกสุ้ต่อไปคะ

คำถามนี้มีประโยชน์อะไร แก่สมาชิก

5y ago

ถ้าไม่รกฟีด ก็คงไม่มาเม้นให้เสียเวลาหรอก