43 ตอบกลับ

VIP Member

เกิดวันไหนดีหมดค่ะแม่ เขาเลือกที่จะมาเกิดเป็นลูกเราก้อดีที่สุดแล้ว บ้านนี้ เตรียมไว้เจ็ดวันเรยค่ะ คือพอคลอดมามีชื่อมงคลให้ลูกทันที

ผ่าคลอดวันพุธค่ะ คนแก่ที่บ้านบอกถ้าเลือกได้ให้ผ่าพุธเช้าไม่เกินเที่ยง..ว่างั้นนะคะ😊 แต่ทุกๆวันก็คือวันที่ดีค่า🥰

แม่เตรียมหาชื่อมงคลูกเกิดวันพุธกลางวัน หรือ กลางคืนไว้ดีกว่าค่ะ บ้านนี้เตรียมไว้ 7 วันแล้ว ไม่รู้น้องจะมาวันไหน 😄

บ้านนี้ลูกคนแรกเกิดวันพุธกลางคืนตรงกับวันพระใหญ่ เลี้ยงง่ายพูดง่ายค่ะ น้องผู้ชายแต่เรียบร้อยเหมือนผู้หญิง 😂😂

TapFluencer

วันไหนๆก็เป็นวันดีค่ะแม่ ถ้าเกิดสมมุติแม่เจ็บท้องคลอดเองในวันพุธคนแก่เค้าจะไม่ให้กลั้นไว้ก่อนเหรอคะ

เราก็ผ่าวันพุธที่16พย เหมือนกันคะส่วนตัวไม่ใช่ฤกษ์ที่ดีแต่เป็นวันที่พระท่านเลือกให้คะ ดีทุกวัน🥳❤️

TapFluencer

ลูกเลือกวันเกิดแล้วค่ะ อย่าไปเชื่ออะไรอย่างนั้นเลยไม่สบายใจเปล่าๆ วันพุธถือว่าดีเลยทีเดียว

ไม่เกี่ยวหรอกค่ะแม่ แฟนเราเกิดวันพุธ ไม่เห็นเป็นอะไรเลยค่ะ อารมณ์ดีด้วยซ้ำค่ะ ไม่คิดมากนะคะ

เราเกิดพุธกลางคืน แม่บอกว่าไม่เคยนอนรพ. สักครั้งนอกจากวันคลอด มีเหตุให้เจ็บแต่ไม่เคยเจ็บ...

ลูกชายคนแรกก็เกิดวันพุธนะ แข็งแรง ร่าเริง สั่วนตัวคิดว่าทุกๆวันก็คือวันดีถ้าเราไม่ถือมาก