34 ตอบกลับ

บ้านนี้แฟนไม่ให้กินเลยค่ะ จนตอนนี้7เดือนแล้ว เขาเห็นว่าท้องก่อนที่เราแท้งเพราะกินน้ำมะพร้าวตอนนั้น9วีคค่ะ

ตอนท้องอ่อนๆเรากินแล้วปวดท้องมาก เลยค้นข้อมูลในกูเกิ้ล เขาบอกว่ามันบีบมดลูก ก็เลยมากินช่วง5เดือนค่ะ

ตอนเราท้อง 4 wกินไปลูกหนึ่งเช้ามาตกขาวเยอะมากไม่รู้ว่าเกี่ยวไหมแต่ก่อนหน้านั้นไม่เป็นเลยกลัวแล้วหยุดกิน

ควรกินหลังท้อง 3 เดือนนะคะ เพราะน้ำมะพร้าวทำให้มดลูกเย็น อาจแท้งได้

บ้านนี้กินตั้งแต่ไตรมาสแรกเลยค่ะ แพ้ท้องแล้วอยากกินน้ำมะพร้าวมาก ตอนนี้25วีคแล้ว น้องปกติทุกอย่างจ้า

เคยถามคุณหมอ คุณหมอแนะนำให้ทานได้หลัง5 เดือนค่ะจะปลอดภัยที่สุด แต่ไม่จำเป็นต้องดื่มทุกวันนะคะ

บ้านนี้กินตั้งแต่รุว่าท้อง แม่บอกให้กินลูกจะได้ไม่มีไขมันติดเยอะ แต่ก้นานๆกินที

VIP Member

เรากินตั้งแต่ 8 Weeks จนตอนนี้ 21w2d แล้วยังกินอยู่เลยคะ น้องก็แข็งแรงปลอดภัยดีคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-151642)

ผู้ใหญ่เราหลายคนก็ว่ามา 5เดือนค่อยดื่มม เราก็เพิ่งมาดื่มนี้แหละคะ 🤣❤️🤰

กินตอน3เดือนก็รู้สึกเจ็บท้องเล็กน้อยเลยเลิกกินค่ะรอกินตอนท้องแก่