พึ่ง34วีค ปากมดลูกเปิด1เซน

มีแม่บ้านไหนโดนยาระงับคลอดบ้างคะ จะอยู่ได้นานไหม พอดี น้ำหนักน้องยังน้อย หมอเลยไห้ยื้อจนครบ37สัปดาหห์

7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เคยโดนค่ะเพราะรถล้ม แต่กะต้องระวังตัวขึ้นค่ะ โดนระงับตอน 33 w ตอนนี้ 35 w แล้วแต่ก็ยังกังวลกลัวคลอดก่อนกำหนดมากเลยค่ะเพราะท้องแข็งถี่บ่อยมาก ต้องค่อยดูแลตัวเองค่อยเช็คว่ามรอะไรผิดปกติมั้ยค๊ะ คือกังวลไปหมดกลัวลูออกมาไม่แข็งแรง

5y ago

เหมือนกันเลย. ท้องแข็งบ่อยมาก ปวดหน่วงปวดจิมิ๊มากด้วย เวลาพฃิกตัวหรือลุกขึ้น ทรมานมากๆ

VIP Member

เคยนอนโรงพยาบาลสองอาทิตย์เพื่อระงับคลอดช่วงที่นอนหมอจะให้ทานไข่กับนมเยอะมากเพื่อเพิ่มน้ำหนักน้อง สุดท้ายก็คลอดตอน34สัปดาห์ น้ำหนัก2378 อยู่ไอซียูเด็ก1อาทิตย์เพราะตัวเหลือง เเต่ตอนนี้เเข็งเเรงดีค่ะ

Post reply image

ระวัง​เรื่อง​การเดินและการยกของหนักนะคะแม่ ถ้าเลี่ยง​ได้​ห้ามยกอะไร​เลยค่ะ บ้าน​นี้​เผลอ​ยกตะกร้า​ผ้า​ ผ่านไปอีกวันคลอด​เลยค่ะ

5y ago

สู้ๆนะคะ อดทน​เพื่อ​ตัวเล็ก​ค่ะ พอคลอด​ออกมา​แล้ว​มีความสุข​มาก​ค่ะ

อกินไข่ต้มกับกล้วยบ่อยๆคะ จะช่วยเรื่องน้ำหนักน้องในครรภ์ได้

5y ago

คะกำลังบำรุงอยู่.

VIP Member

แม่อย่าพึ่งคลอดคะ กินนมไข่กล้วยบำรุงเยอะคะ

5y ago

คะกินบำรุงอยู่ตอนนี้ ขอบคุนนะคะ

แม่มีอาการยังไงคะ ปากมดลูกถึงเปิด

5y ago

ละฟมอนัดไปเข้าเครื่องรัดหน้าท้องฟังเสียงหัวใจ ละมดลูกมันบีบคะ หมอเลยตรวจปากมดลูก. เลยเปิดมาเซนนุง

VIP Member

ประคองค่ะ อย่าเพิ่งออกมา อันตราย

5y ago

บ้านนี้ก็ประคองกันสุดๆ จนสำเร็จไปคลอด39+1