77 ตอบกลับ

จริงค่ะแม่ ตอนปวดเหมือนกำลังจะตายพอคลอดเหมือนตายแล้วเกิดใหม่ คิดนะคะไม่มีอีกแล้วแต่ด้วยความที่เป็นลูกคนเดียวไม่อยากให้ลูกเหงาและเล่นคนเดียวเหมือนแม่ตอนเด็ก บ้านนี้ปวดท้อง24ชั่วโมงทรมานมาก เป็นช่วงเวลาที่จะไม่มีวันลืม

น้องน่าชังจังเลยจ้า บ้านนี้ปวดท้องตั้ง17ชั่วโมงแหน่ะ ปวดตั้งแต่6โมงเช้าไปคลอดตอน5ทุ่มกว่า เป็นความเจ็บปวดที่คุ้มค่าที่สุดเลยค่ะ

ความคิดเดียวกันเลย เจ็บแค่2ชม. จะตายแล้ว คิดถึงคนที่มีลูกเยอะๆ เค้าทนเจ็บได้ไง ตอนนี้คิดว่าจะไม่มีอีกแล้ว กลัวไปเลย

บ้านนี้15 ช.ม. แทบตายค่ะ โดนยาเร่งคลอดด้วย ทรมารสุดๆ แต่เบ่ง3ที ออกค่ะ บอกแฟนจะม่มีอีกแล้ว ม่ไหวจิงๆ😂

ของเรา 11 ชม. รอคลอดธรรมชาติค่ะ ความเจ็บปวดที่รักที่สุด แต่ยังคิดอยากจะมีอีกนะคะ แม่สู้ค่ะ

บ้านนี้ทั้งสองท้อง ปวด 3 ชั่วโมงคะ เหมือนจะขาดใจตาย เจ็บมากแต่ก็ต้องทน เพื่อลูก

โอ้ยลูกสาวกำลังท้องค่ะอยากได้ลูกสาวคนแรกลูกชายไปแล้วอยากได้น่ารักๆแบบน้อง

ไม่สบายตัว เดี๋ยวปวดหลัง เด๋วปวดหน่วง เด๋วปวดจี๊ด ท้องแรก7week แม่อายุ 43

เป็นเหมือนกันเลยคะ​ ท้องแรก​ อายุ​ 38 นอนก็ไม่ค่อยหลับ

คิดเหมือนกันเลยแม่เราปวดท้องคลอด9ชม.แต่ผลสุดท้ายได้ผ่าคลอดซะงั้น

ท้องแรกก็แบบนี้จ่ะ ท้องสองก็จะรู้ว่าจับท้องเบ่งเป็นไง 😅